Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Review Trò chuyện với fantasy - Ứng cử viên vô địch Cyzone eSports Tournament FIFA 13

Thảo luận trong 'Tin tức cộng đồng' bắt đầu bởi [13], 12/5/13.

By [13] on 12/5/13: 11:09
  1. [13]

[13] Moderator

RGN - Trò chuyện cùng fantasy, thành viên tại diễn đàn FIFAVN.

Xin chào fantasy, thật thú vị khi RGN có cơ hội được phỏng vấn anh ngay trong những ngày nghỉ của giải đấu Cyzone eSports Tournament FIFA 13. Anh có thấy hài lòng về những gì mình đã thể hiện trong ngày thi đấu đầu tiên không?

Xin chào các bạn độc giả RGN, mình rất vui khi được nhận lời phỏng vấn trong những ngày nghỉ của giải đấu Cyzone eSports Tournament FIFA 13. Mình khá hài lòng với những gì thể hiện trong ngày thi đấu đầu tiên với thành tích bất bại. ​

Nếu phải chọn ra 1 bất ngờ trong ngày thi đấu vừa qua, anh sẽ chọn sự kiện nào và vì sao?

Đó là thể thức thi đấu của giải: vòng bảng 2 lượt trận và vòng loại trực tiếp BO5 (Best of 5). Vì đây là lần đầu tiên mình thi đấu một giải offline với thể thức này nên cũng hơi bất ngờ. ​
    Bên cạnh một số game thủ đã khá quen mặt với cộng đồng FIFAVN, giải đấu lần này có sự xuất hiện của nhiều cái tên còn khá mới. Anh nhận định thế nào về những game thủ này?

Những cái tên mới đều để lại ấn tượng riêng của mình như Sloth sử dụng Bayern khá chắc chắn hay gooner18693 đã hạ VIE_nghiemminh ở vòng bảng, thanhtran22 - game thủ duy nhất dùng PSG để thi đấu. Tất cả đều đem lại cho giải đấu thêm phần hấp dẫn và mới lạ hơn. ​

Anh nghĩ liệu rằng các game thủ mới này có nhiều khả năng đăng quang tại giải đấu Cyzone eSports Tournament FIFA 13 hay không?

Mình nghĩ khả năng đăng quang của những game thủ mới này là rất khó vì kinh nghiệm và bản lĩnh thi đấu là điều những game thủ mới luôn thiếu trong mỗi giải đấu. Tuy nhiên mọi thứ đều có thể xảy ra vì bóng đá không nói trước được điều gì cả. ​

Anh ấn tượng nhất với trận đấu nào trong ngày thi đấu vừa qua và vì sao?

Trận đấu ấn tượng nhất với mình trong ngày thi đấu thứ nhất có lẽ là game thứ 2 vòng loại trực tiếp khi để proA. [13] mở tỷ số trước, vì game đó là game đầu tiên trong giải mình bị đối thủ vươn lên dẫn trước nên có phần hơi áp lực. Cũng may mình kịp trấn tĩnh lại để thi đấu khới sắc hơn và dành chiến thắng 2-1 chung cuộc. ​

Anh đánh giá thế nào về các game thủ còn lại trong vòng DE? Ai là người có cơ hội đoạt ngôi vô địch, ai sẽ gây ra được bất ngờ?

Mình cũng không có nhận định gì nhiều về các game thủ còn lại trong vòng DE vì mình nghĩ đã lọt vào đến vòng đấu này thì ai cũng mạnh cả.

Còn về người có cơ hội đoạt ngôi vô địch theo mình là anhph hay proA. E1nin0 vì cả 2 đều có kinh nghiệm cũng như bản lĩnh thi đấu ở những giải đấu lớn. Người gây bất ngờ là proA. Fly2ersk1, tuy đã nghỉ thi đấu một thời gian rất dài nhưng đó vẫn là một đối thủ đáng gờm.
    Hiện tại, anh và anhph đang là những người được đặt nhiều kỳ vọng nhất. Anh nhận xét thế nào về anhph – so sánh tương quan với lối chơi của anh?

anhph là một game thủ nổi lên sau giải Razer I Am The Best với kỹ năng xử lý bóng bình tĩnh và bản lĩnh thi đấu rất tốt. Lối đá của mình là ban bật và tấn công trung lộ nhiều còn lối đá của anhph là kiểm soát bóng phòng ngự phản công. ​

Ở giải đấu lần này, anh sử dụng đội bóng và đội hình nào? Đây có phải đội bóng và đội hình phổ biến không? Điểm mạnh của đội bóng này và đội hình này là gì?

Ở giải lần này mình sử dụng Real Madrid với đội hình 4-2-3-1, đây là đội bóng và đội hình phổ biến trong FIFA 13. Điểm mạnh của đội bóng này là có siêu nhân CR7 có thể gây đột biến và các vị trí đồng đều ở cả 3 tuyến. Còn về đội hình 4-2-3-1, điểm mạnh của đội hình này là phòng ngự chắc chắn, các tuyến có sự liên kết với nhau rất hợp với lối đá của mình. ​

Trong ngày thi đấu đầu tiên, anh đã ghi được rất nhiều bàn thắng trong các trận đấu của mình. Có bàn thắng nào khiến anh nhớ nhất không?

Đó là bàn thắng ở trận thứ 2 vòng bảng với 1 cú sút xa tầm 30m. ​

Hiện tại anh đang đi học hay đã đi làm? Việc học hành/công việc của anh thế nào?

Hiện tại mình đang là sinh viên của trường Đại học Văn hóa Hà Nội chuyên ngành đạo diễn sự kiện. Việc học của mình diễn ra khá thuận lợi và suôn sẻ. ​
    Ngoài FIFA, chắc hẳn anh còn chơi các game khác? Anh thích những tựa game nào và vì sao?

Ngoài FIFA ra thì mình có chơi Liên Minh Huyền Thoại, mình thích nó bởi hình ảnh đồ họa đẹp, lối chơi mang tính đồng đội và chiến thuật cao. ​

Có không ít game thủ sử dụng keyboard hoặc gamepad PS2/PS3 tại giải lần này. Anh nghĩ sao về những thiết bị chơi game này, nếu so sánh với thiết bị anh đang dùng (gamepad Xbox360)? Anh có lời khuyên nào về việc chọn thiết bị chơi game phù hợp với FIFA hay không?

Mình nghĩ đá keyboard rất khó để cảm nhận hết tính năng di chuyển 360 độ của FIFA và nó không linh hoạt được như gamepad. Còn về gamepad PS2/PS3 thì cũng giống gamepad Xbox 360 mình đang sử dung, có đầy đủ cần analog cũng như các nút để cảm nhận hết cái hay của FIFA. Mình khuyên các bạn muốn chơi tốt FIFA thì nên dùng gamepad, loại nào cũng được tùy theo cảm nhận của mỗi người miễn sao cảm thấy thoải mái khi chơi là được. ​

Anh nghĩ cơ hội đăng quang của mình tại giải đấu lần này là bao nhiêu %? Nếu vô địch anh sẽ báo tin vui này cho ai đầu tiên?

Cái này cũng khó nói, chắc 50-50 (cười). Bạn gái thì hiện nay mình chưa có nên nếu vô địch chắc mình sẽ báo tin vui cho bạn bè của mình đầu tiên. ​

Chúc anh thi đấu thành công vào cuối tuần này và đạt được kết quả như mong muốn. Anh có muốn gửi gắm gì tới các đối thủ cũng như độc giả của RGN không?

Cảm ơn RGN rất nhiều. Mình chúc anh em thi đấu tốt, cống hiến cho giải đấu nhiều trận đấu hay và hấp dẫn và cảm ơn tới độc giả RGN đã đọc bài phỏng vẫn của mình! ​

Nguồn: Rapture Gaming Network​

Sửa lần cuối bởi BQT: 7/3/14
    fantasy and theway like this.

Bình luận

Thảo luận trong 'Tin tức cộng đồng' bắt đầu bởi [13], 12/5/13.

1. theway

theway mr.theway

Có cô bạn gái xinh nhỉ. >:) >:)

2. nghiemnhatminh

nghiemnhatminh Member

Mượn của hàng xóm đấy a ạ =))

3. theway

theway mr.theway

Hi vọng WCG 13 ku Thành dẫn ny đi. Tiện hành luôn thể >:)>:)>:)

4. fantasy

fantasy Member

Hehe có thì mới dẫn đi được chứ anh, giải này thiếu nhiều anh em quá không đông được như WCG :D

5. shevchenbe90

shevchenbe90 Member

Lần đầu đi đá giải fifa11 GATO với Theway vãi đái,mình nghĩ đó là lí do mình bị loại :))

6. nghiemnhatminh

nghiemnhatminh Member

WCG 12 mình cũng GATO với ảnh ý vãi, mĩnh cũng nghĩ đó là lý do mình bị loại =))

7. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Mình củng GATO với anh í vải, mình củng nghỉ đó là lý do mình không thễ tham gia được. >:)

nghiemnhatminh thích bài này.
    8. Cyentruk

Cyentruk Administrator

9. theway

theway mr.theway

Khả năng năm nay có WCG13 thì làm 1 giải cho gấu và bạn gái cũng nên. =))

Cyentruk thích bài này.