Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Review [VPCC 17 #4] Phỏng vấn gương mặt tiêu biểu - Dante (ETE)

Thảo luận trong 'Thảo luận Giải đấu' bắt đầu bởi Apccyl, 6/6/17.

1. Apccyl

Apccyl Ban Tổ Chức

Để hâm nóng bầu không khí của vòng bán kết, tạp chí sẽ trở lại với một trong bốn đội mạnh nhất tại giải lần này ETE qua bài phỏng vấn Dante. Anh hiện thầu nguyên hành lang cánh trái của đội, lên công về thủ không biết mệt mỏi. Cường độ vận động kinh hoàng và tinh thần chiến đấu không biết mệt mỏi của Dante luôn là nguồn năng lượng giúp cho ETE bay cao. Tuy vậy, ngoài đời Dante lại là một người khá hiền lành và có nội tâm nhân hậu. Phải khó khăn lắm phóng viên mới hẹn được một cuộc phỏng vấn tại nhà riêng của anh. Trong ngôi nhà sáng sủa và ấm cúng, chúng tôi đã có một cuộc trò chuyện vô cùng cởi mở và thân mật với Dante.

Dante giới thiệu chú chó cưng với phóng viên của VPCC 17

PV: Chào Dante, hãy giới thiệu một chút về bản thân của bạn?

Chào BTC và toàn thể anh em đồng môn FIFA. Mình tên Tài, 26 tuổi, hiện đang lê lết trên khắp đường phố Sài Gòn để sinh sống :))

PV: Bạn chơi FIFA từ lúc nào? Và cơ duyên nào đưa bạn đến với chế độ Pro Clubs?

Nếu tính cả thời điểm chơi crack thì mình đến với FIFA từ bản 09 và chơi thường xuyên từ bản 2004. Mình cũng chỉ mới chơi fifa bản quyền từ bản 13 đến nay, và mình cũng bắt đầu tham gia mode Pro Clubs từ năm đó. Cùng một số thành viên kì cựu hiện tại của BVN, có thể kể ra là Apccyl, yoonky và mochino.

Cơ duyên nghe qua cũng lãng nhách lắm vì thời gian đầu chơi bản quyền, mình đá season thì thường bị thua sml (PV: sạch mặt luôn) từ D3 trở lên nên đâm ra nản, muốn tìm làn gió mới và tình cờ gặp được vài anh em cùng ý tưởng nên bọn mình lập ra team Golden Star. Lúc đầu cũng chỉ tính "đùa hoa cợt gió" qua bữa thôi nhưng càng đá thì mình lại thấy hợp với mode đề cao tính đồng đội này và dần bỏ luôn mode 'tự sướng' season luôn (cười bẽn lẽn).

PV: Kỷ niệm vui đáng nhớ nhất của bạn khi tham gia chế độ này là gì?

Kể ra thì chắc viết mấy kỳ tạp chí cũng không hết chuyện vui với cái mode này. Đáng nhớ nhất có thể kể ra là 4 lần về nhì cùng BVN trong các giải Pro Club các năm trước (PV: thật ra là 2 thôi, huhu).

PV: Vậy còn kỷ niệm buồn?

Tính mình hay quên mấy chuyện buồn nên giờ hỏi thì cũng chẳng nhớ ra (cười thánh thiện). Tiếc nuối thì có vì hết mùa giải năm ngoái là lúc mình chia tay các đồng đội cũ của BVN sau hơn 3 mùa game gắn bó cùng nhau. Nhưng cũng may mắn là hiện tại mình đã tìm được bến đỗ mới, đó là Eternity :))

PV: Điều gì khiến bạn gắn bó với Pro Clubs lâu như vậy?

Được Chém gió (há há). Có thể khẳng định là như vậy. Vì ở ngoài đời thường, mình là người sống khá khép kín nên bạn bè thân thiết không nhiều. Nhưng với Pro Clubs thì đêm nào mình cũng được chém gió thỏa thích dù anh em trong team Eternity Bắc Nam đều có đủ cả (PV: đây là một hành vi phân biệt vùng miền khi không kể miền trung vô).

Ngoài sở thích game FIFA và tennis thì Dante còn có điềm đam mê nhiếp ảnh

PV: Bạn cảm thấy giải đấu lần này như thế nào?

Khá cân bằng. Tính cạnh tranh cũng cao hơn các giải trước nhiều. Nhiều team trẻ hơn, bên cạnh các team cựu trào như VNF, BVN. Mình cũng hi vọng là các giải sau sẽ y như vậy hoặc cạnh tranh nhiều hơn nữa vì mode này theo mình là thú vị nhất trong FIFA.

PV: Màn trình diễn của ETE cho tới lúc này đã đúng với kỳ vọng của bạn chưa?

Mình chẳng có kỳ vọng gì cả. Đầu giải anh em ETE cũng xác định là học hỏi kinh nghiệm là chính vì team có nhiều anh em chỉ mới chơi mode này được 1-2 mùa thôi. Được thành tích như hiện tại là ổn so với dự định của team.

PV: Phong độ của bạn là rất ấn tượng tại giải lần này, điều này có được nhờ đâu? Bí quyết để thành công ở vị trí cánh trong sơ đồ 3-5-2 là gì?

Thật ra là do ăn may cả đấy (hé hé). Vì trước giải mình toàn train CB để kiếm điểm phong độ cho đẹp thôi. Sự ấn tượng mình tạo ra được chẳng qua là do công của cả team ETE vì đá cánh dù có hay đến mấy mà không tạo ra cơ hội và được đồng đội chuyển thành bàn thắng thì cũng như không. Mình đá theo bản năng và trực giác là nhiều nên cũng chẳng có bí quyết gì hết. Mình luôn nhắc bản thân là phải tập trung, bình tĩnh, và có ý thức vị trí. Chỉ có thế thôi (nhún vai).

PV: Bạn đánh giá cầu thủ nào cao nhất trong đội hình ETE? Và bạn thích nhất là ai?

Có mùi gài để lộ điểm mạnh của team ở đây (liếc xéo PV). Ở ETE mọi người đều có vai trò quan trọng như nhau và phải luôn giao tiếp để kết nối với nhau thành 1 khối. Đó mới là điều quan trọng hơn việc team có vài ba ngôi sao nổi bật.

Nhưng nếu buộc phải chọn một thành viên nổi bật như một vì tinh tú sáng long lanh nhất trong team thì mình sẽ chọn cầu thủ Jindo (tức Trung béo). Chắc hẳn mọi người sẽ thắc mắc sao không chọn GoA? Mình cũng xin nói luôn là vì GoA chuyên... dìm hàng, chèn ép mình nhất trong team ETE nên có mà mơ mình mới chọn hắn (cười nham hiểm). Về Jindo thì cậu này đã có những sự tiến bộ vượt bậc và... nhảy tùm lum vị trí trên sân. Jindo thầu từ GK tới ST nên hễ khi nào team đông hay thiếu người đều không sợ bị áp đảo về quân số =)) Lưu ý nhỏ là Jindo đã được vote làm cáp-tình của team trong tương lai và đẩy GoA về vườn làm lao công dọn dẹp cho team (cười lăn lộn).

PV: Nếu vô địch, các bạn sẽ làm gì với phần thưởng?

Khi nào vô địch được hẵng tính. Nói trước bước không qua =))

Apccyl

2. montella8504

montella8504 Member Team Leader

GoA làm ăn kiểu gì để ae nó ghét vầy nè, Capt VNE luôn đc ae iêu quí, ngay cả khi đã rời đi, phải ko caotritin :3

GoA and JaydenNguyenn like this.
  3. GoA

GoA Member Team Leader

Team mết vs team mủng. Thôi ks, phận cáp tần luôn hi sinh anh dũng để làm bàn đạp cho đồng đội tiến lên. Tâm a ngay thẳng để ko bị mọi lời nói xấu ảnh hưởng đến chân dung của ng cáp từn chân chính :>

Nhớ chưa? dante1192 /:)

JaydenNguyenn thích bài này.
  4. Ha Trung

Ha Trung Member

Biết bị gài để làm lộ chiến thuật nên chọn mình đây mà

5. Apccyl

Apccyl Ban Tổ Chức

Hix, đừng nói vậy. Phóng viên là người có tình cảm rất sâu đậm với dante1192~hb16~

Ha Trung thích bài này.