Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Review l2vn: "Mình thì ít khi nghĩ tới những khó khăn lắm!"

Thảo luận trong 'Tin tức cộng đồng' bắt đầu bởi [13], 16/7/13.

By [13] on 16/7/13: 12:31
  1. [13]

[13] Moderator

RGN - Trò chuyện cùng Tô Trung Hiếu, "chàng trai vàng" của cộng đồng FIFA Việt Nam.

Cái tên Tô Trung Hiếu cùng nickname l2vn đã trở thành một "thương hiệu" của FIFA Việt Nam. Nhắc đến l2vn là nhắc đến "chàng trai vàng" của cộng đồng FIFA trong nước, là người nâng tầm FIFAVN trong các giải đấu quốc tế. Hãy cùng RGN trò chuyện với anh để hiểu thêm về game thủ này.

Xin chào l2vn, hôm nay RGN rất vui khi được phỏng vấn anh. Thời gian gần đây mọi người ít thấy anh xuất hiện trong các giải đấu cũng như trong các sự kiện của cộng đồng, lý do là gì vậy?

Thật ra mình vẫn tham gia giải đấu FIFA đủ đó chứ, WCG 2012 mình cũng đã bay ra tận Hà Nội thi đấu, nhưng không đạt được thành tích thôi .
    Được biết là anh có tham gia các giải đấu FIFA Online, vậy anh có gặp khó khăn gì khi chuyển từ chơi FIFA truyền thống sang FIFA Online không?

Mình thì ít khi nghĩ tới chữ “khó” nên cũng không biết cái khó khăn là gì, thích làm gì thì cứ làm, thích chơi thì cứ chơi thôi. ​

Anh đã chơi FIFA13 chưa? Cảm nhận của anh về bản game này thế nào?

Từ khi biết tin được đại diện thi đấu ở AIG 2013 ở Hàn Quốc, mình vẫn đang tập luyện FIFA 13 hằng ngày, với mong muốn là có thể đóng góp được thành tích gì đó cho đoàn thể thao nước nhà. ​

Các game thủ quốc tế, đặc biệt là ở khu vực châu Á, vẫn thường xuyên hỏi thăm các game thủ Việt Nam về tình hình của l2vn. Anh có vui không khi biết được điều này?

Thật bất ngờ khi có bạn bè quốc tế còn nhớ đến mình, vì mình giao tiếp tiếng Anh hơi kém, nên khi đi nước ngoài không nói chuyện được nhiều với những người khác. Mình cũng cảm thấy hơi tiếc về điều đó. ​

Điều gì đã khiến l2vn thành công như vậy?

Dám nghĩ, dám làm, kiên trì, không ngại khó khăn. Nếu thật sự nghiêm túc với những thứ mình đang làm, có mục tiêu rõ ràng thì cho dù không thành công lớn cũng sẽ đạt được những thành tựu nào đó. ​
    Mọi người thường biết đến l2vn như một tượng đài của FIFA Việt Nam, nhưng ít ai biết về cuộc sống thường nhật của anh. Anh có thể chia sẻ với độc giả RGN về cuộc sống của mình được không?

Cuộc sống của mình thì cũng bình thường như bao người khác thôi. Mình học hết 12 năm phổ thông rồi học ĐH ngành Công Nghệ Thông Tin, sau đó tốt nghiệp thì đi làm. Cách đây hơn 2 năm mình đã lấy vợ và vừa có con gái đầu, bé được hơn 4 tháng rồi. ​

Anh nhận xét thế nào về cộng đồng FIFA Việt Nam vào thời điểm hiện tại? Anh có thể kể tên một vài game thủ mà anh đánh giá cao không?

Mình thấy cộng đồng FIFA Việt Nam hiện tại có nhiều dấu hiệu phát triển rất tốt, có diễn đàn sinh hoạt riêng là FIFAVN.org và cũng có rất nhiều người đã bỏ tiền ra mua bản quyền FIFA 13 để chơi online. Ngoài ra, còn có những người tâm huyết đã đứng ra tổ chức những giải đấu online thường xuyên cho cộng đồng nữa. Những game thủ mới xuất hiện cũng khá nhiều, ở những giải đấu gần đây có một số gương mặt mới đoạt thành tích cao nhưng mình chưa có dịp làm quen với họ nên cũng chưa kịp nhớ tên. ​

Dự định trong tương lai của anh là gì?

Dự định thì mình sẽ vẫn chơi FIFA tiếp thôi, đến lúc nào người ta thấy mình già quá, cấm không cho thi đấu thì nghỉ. ​

Nếu năm nay WCG tiếp tục được tổ chức tại Hà Nội, anh sẽ lại đáp máy bay ra thi đấu chứ?

Trong kế hoạch là có, chỉ sợ mình bận việc đột xuất thôi. ​

Anh có điều gì muốn gửi gắm tới thế hệ kế tiếp của FIFA Việt Nam không?

Các bạn trẻ thì lúc nào cũng có nhiều nhiệt huyết, nhiều sáng tạo, mình tin các bạn sẽ làm được những điều lớn lao hơn thế hệ trước như mình. Chúc các bạn thành công. ​

Cảm ơn anh về cuộc phỏng vấn này. Chúc anh và gia đình vui vẻ và hạnh phúc!

Nguồn: Rapture Gaming Network​

Hoài Nam thích bài này.

Bình luận

Thảo luận trong 'Tin tức cộng đồng' bắt đầu bởi [13], 16/7/13.