Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Góc túm tụm tán gẫu

Thảo luận trong 'Tán gẫu' bắt đầu bởi AloneStar, 3/10/10.

1. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Bác gà quá :)) ;))

Hôm qua không hiểu sao các bác hacker lại để yên cho diễn đàn mình trở lại nhỉ. Bandwidth mình mới xài chưa đến 10% của tháng này thì làm sao mà bị tràn bandwidth đc. Hờ hờ. Nhưng mà cũng hú hồn. hôm qua em đã backup lại dữ liệu rồi. :(

Em đang tính làm 1 cái page, khi vô fifavn.info sẽ hiện ra 1 cái page là:
    Chào mừng bạn đến với diễn đàn FIFAVN.info. Click vào đây để tiếp tục vào diễn đàn.

Các bác thấy thế nào?

2. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Tất nhiên là được nhưng cũng có những cái giới hạn. Ví dụ như người áp dụng cách đó phải là người tin tưởng với người share key, biết account, biết pass lắm khi "giở quẻ". Nếu dùng Teamviewer để nhập pass thì giới hạn số lượng vì ko thể làm nhiều lần đc. Phải có Cr*** cho mấy-triệu-người còn lại chứ. >:)

3. DonQ

DonQ Administrator

Điều đó là tất nhiên rùi anh. :)) Ngại nhất vụ đang chơi nó log in vào là disconnect. =))

Hehe.Thế thì ngon.Làm 1 cái background ngon ngon nữa là chuận luôn. :">

4. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Nhưng mà, cách này chỉ hạn chế tí xíu à. Hiện nay chưa có cách nào có thể ngăn chặn được DDOS triệt để đâu.

5. admin

admin Guest

Hi các bạn, lâu quá mới vào lại forum, thấy thay đổi phát triển rất nhiều.

Hôm qua mình nhận được mail của bạn Holy + mail của quản trị host.

Họ nói server bị tấn công liên tục, nghi ngờ từ 3 website, trong đó có FIFAVN.INFO
    Nên họ shutdown cách ly tạm thời 3 site này để theo dỏi. Sau đó họ đã active trở lại FIFAVN.

Hy vọng không phải do các bạn hacker lại muốn phá hoại. Mình thì chưa hiểu sao có đội nào cứ nhằm FIFAVN để phá nhỉ?

6. DonQ

DonQ Administrator

Đỡ tý nào hay tý đó em à. :"> Khi nào mình có 1 đội chuyên chống phá DDOS hay hacker thì mới đủ khả năng ngăn cản triệt để. :D

7. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Chào admin. Mình nghĩ có kẻ đang muốn phá đấy. Vì mình thấy forum mình toàn 18 người đang xem, trong đó khoảng 6 người online, 12 người ẩn. Nghi ngờ là 12 người ẩn đó là bot. Mình đang muốn thiết lập lại hệ thống usergroup. Nhưng mà khá vất vả vì usergroup ngày trước bạn tạo khá nhiều và rườm rà :( (Sorry mình nói thật :P )

À, thấy mail của bạn là zing, không biết là đang làm việc cho VNG hay là chỉ đăng ký nick trên zing thôi ;))

8. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Anh yêu biết ko, các diễn đàn chống DDÓS khác chỉ em cách đơn giản lắm. Kiểm tra statistic xem từ trang nào phá, rồi mình DDOS lại nó là xong =)) =))

9. DonQ

DonQ Administrator

Vấn đề kỹ thuật.Ko bàn đến ở đây. =))

10. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Hề hề, lúc nào forum mềnh cũng tàn tàn thế này thì vui nhỉ :khakha: