Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Review Soundtrack FIFA Series (1998-2010) - Một thời đam mê

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ledatcr, 9/9/10.

By ledatcr on 9/9/10: 14:01
  1. ledatcr

ledatcr Guest

Có những bản nhạc khi nghe xong nó làm cho chúng ta yêu đời hơn, nhớ người yêu hơn v.v... nhưng những bản nhạc mà các bạn nghe sau đây, nếu là 1 Fan của FIFA thật sự thì không thể không làm bạn chạnh lòng nhớ về quá khứ 1 thời đam mê game bóng đá số 1 FIFA của EA SPORT.

Bài viết này mình viết không đơn thuần chỉ để dự thi, mà mình muốn chia sẻ với các bạn các soundtrack của dòng game Bóng đá FIFA (từ FIFA 98 đến FIFA 2010), giúp chúng ta thư giãn và có những giây phút trải lòng về quá khứ cùng với FIFA. Các Soundtrack này mình tình cờ đọc được từ Blog của Forum Game Soccergaming của tác giả Michael Restarick. Michael Restarick đã chọn lọc ra theo ý kiến bản thân các soundtrack từ FIFA 1998 đến FIFA 2010.

Bản thân mình thì mình cũng chính thức đồng hành cùng game FIFA từ FIFA 1998, và đam mê nó tới bây giờ, FIFA bây giờ nó ăn ngấm vào máu của mình luôn rồi, 1 vài lần cũng muốn tiếp xúc và trải nghiệm với PES nhưng không thể. Vì sao ư ? ;)) Khó giải thích quá.... :-*

Video tổng hợp từ FIFA 98 đến FIFA 08

FIFA 1998: (1998) Song 2 – Blur

FIFA 1999: Rockafeller Skank – Fatboy Slim

FIFA 2000: Stop the Rock – Apollo 440/It’s Only Us – Robbie Williams

FIFA 2001: Bodyrock – Moby

FIFA 2002: 19/2000 – Gorillaz

FIFA 2003: To Get Down (Fatboy Slim Remix) – Timo Mass

You Held the World In Your Arms Tonight – Idlewild

FIFA 2004: Red Morning Light – Kings of Leon

FIFA 2005 : Beautiful Goal – Paul Oakenfold

FIFA 2006: Black and White Town – Doves

FIFA 2007: Super Massive Black Hole – Muse

FIFA 2008 :Yong Folks – Peter Bjorn and John

FIFA 2009: Kids – MGMT

FIFA 2010: She’s Got Me Dancing – Tommy Sparks

HAVE FUN -WE ARE 11! ​

Sửa lần cuối bởi BQT: 11/12/15

Bình luận

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ledatcr, 9/9/10.

1. khangpro

khangpro Member

Mấy bài phía trên làm nhớ lại ngày xưa quá :(( , Thanks bạn :x , mình cũng chơi Fifa từ bản 98 chơi suốt tất cả các bản cho tới Fifa08 thì mình chuyển wa đá Pes9 :D , nhưng giờ lại phải quay lại nơi mình đã từng bắt đầu thôi, với mình bây giờ Pes và Fifa cũng như nhau thôi nên chắc chắn sẽ chơi cả 2 :x

2. ledatcr

ledatcr Guest

- Nếu đã đam mê bóng đá, nhất là Fan Bóng đá hệ PC, thì phải cảm nhận cả 2. Vì cả PES và FIFA mỗi năm đều có cái hay của nó. Phải trải nghiệm cả 2.

3. darklion03

darklion03 Guest

Bác viết bài hay ghê, nhiều clip quá e xem k hết :(...hồi bé e cũng có chơi FIFA 2004 nhưng là trên PS1 cơ. Mãi đến năm 2007 e mí biết đến FIFA trên PC đấy :D.

4. namthien

namthien Member

Em thì có một serial từ Fifa 2000 - đến Fifa 08 ;)) Fifa 9 vs 10 chạy không nổi =))

5. duykhiem234

duykhiem234 Guest

Các bạn bên forum fifa nói chuyện nghe hay wa. Ai như các mem bên pes.vn, ai mà khen fifa thì là lập tức la đổng lên, đã thế nói thằng nào choi pes và fifa là bọn pede. Đúng là vô văn hoá. Những điều này 1 phần làm mình mất cảm tình với pes.

6. pathfinder

pathfinder Guest

Ôi ôi! :(( nghe lại mà những kỉ niệm ngày xưa tràn về. Mình cũng đá fifa từ bản 98, nó gắn bó với cả tuổi thơ. ngày trước dù fifa chưa bằng PES nhưng vẫn thấy ở nó những thứ cuốn hút không dứt ra được. Sau 2 năm ko đá h quay lại thấy FIFA đã tiến xa quá, đã trở thành game bóng đá số 1 thế giới! Chúc mừng fifa :x

7. ledatcr

ledatcr Guest

- Sao chỉ có 1 bài cùa mình dự thi, kiểu này chắc ko có đối thủ. 1 mình băng về đích ;)

8. montella8504

montella8504 Member Team Leader

Phù thật là tuyệt nghe những bản nhạc này mình lại càng nhớ đến những cảm xúc ko thể quên trong những năm tháng chơi Fifa. Nhất là những bản nhạc của Fifa từ 98 đến 2002. Thích nhất các bản nhạc của FF2001, 2002
      Thân cu WAZZA hơn, WAZZA cũng có những cảm xúc rất giống mình, vote cho WAZZA nhưng ko thể bỏ qua bài viết của bác đc. Nếu có thể, thì xin đc vote cho cả 2 người :D . Tiếc là FF11, làm kiểu gì vẫn bị khựng hình khi chơi :( . Chắc tại máy lởm :( . Low mà thỉnh thoảng cũng vẫn khực :((

9. tudo5696

tudo5696 Member

Các pác đừng vui mừng sớm, xem chừng mấy tụi chém gió wa đây h.