Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Question FIFA 12 - Các vấn đề về Career Mode, Tournament Mode, Virtual Pro

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mr_sil, 19/11/11.

1. mr_sil

mr_sil Member

Có bác nào bị lỗi giống em không???
    Đang đá career mode ngon lành trên file save thì đùng 1 phát nó out game rồi vào lại mở file save đó lên thì tiếp tục bị out và phải sử dụng lại file save cũ hơn nhưng 1 thời gian sau vẫn bị như vậy. khi vào folder FIFA 12 thì có các file dump *.dmp bên trong
    AI BIẾT THÌ GIÚP DÙM EM NHÉ, EM XIN ĐA TẠ!!!!!!!!!!

2. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Bạn có dùng key bản quyền ko hay dùng c rack của reloaded. Bạn thử xóa file dump đó đi, move folder Documents/Fifa 12/ đi chỗ khác rồi khởi động lại game từ đầu. Sau đó copy cái save của manager mode lại xem.

3. jamestung

jamestung Member

Mà tiện thế cho mình hỏi chút , mới bỏ PES sang đá FIFA , trước cũng chơi nhưng toàn bản từ 1998 , 2002 , 2005 chứ từ FIFA 2007 đến giờ k chơi , cho mình hỏi cái :

1.Cái Turbo gì ấy , mình tạo cầu thủ của mình trong đội REAL , giờ đã cái gì cũng có thằng đấy là sao ?

2.Mình thấy 2 chế đêọ : Be A Pro và Ultimate khá hay nên định mua key 650k để chơi và cày cuốc cho vui tý , đá FIFA Online nhiều nhảm quá rồi . XIn hỏi FIFA 12 có những chế độ chơi Onlne nào ( k tính đá giao hữu với nhau qua sever của EA ) . Down cái Origin về chưa có key nên chắc k có tác dụng gì .

3.Sao mình vào đá mấy cái Season nó cứ kết nối EA thất nại rồi k tạo được nhỉ .

4.Cái trò Become A Legenf và MAster League bên PES thì bên FIFA 12 tương ứng với cái nào , có phải phần mà có 3 chế dộ : Player , Manager ... gì đó k ?

4. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Bạn nên post vào mục hỏi đáp thì hay hơn, nhưng mình xin trả lời nhanh như sau:

1.Virtual Pro là chế độ tạo cầu thủ giống người chơi. Khi tạo virtual pro, bạn sẽ được chỉnh sửa cầu thủ 3d cho thật giống mình, có thể tạo face cho cầu thủ đó trên trang web của FIFA 12. Virtual pro cho phép bạn add cầu thủ vừa tạo đấy vào đội hình của đội bóng mà bạn chọn, và sẽ được xếp vào vị trí yêu thích của bạn. Bạn có thể train virtual pro để tăng cấp độ, tăng skill trong các chế độ chơi có sử dụng đội bóng đó. Trong mục chơi online Pro Club, bạn có thể dùng virtual pro để chơi cùng nhiều người khác, tạo thành một team để đấu với team khác.

2. Các chế độ chơi online của FF12 gồm: Online Friendlies (dùng để đá giao hữu với bạn bè), Head to Head Season (Đá với một đối thủ do EA tự chọn phù hợp với level của bạn, tích lũy điểm và lên division), Pro Club (sử dụng virtual pro để tham gia vào một team), Custom play (tự tạo room, game, theo ý bạn)

3. Chế độ bạn nói chắc là live season, chơi một mùa giải với các update thực tế như ngoài đời, cái đó thì phải có bản quyền mới chơi đc.

4. Become a Legend = Be A Pro, Master League = Manager Mode. Trong Manager Mode có 3 chế độ: chỉ làm HLV, làm cầu thủ, hoặc cả hai.

5. jamestung

jamestung Member

1.
    http://www.ea.com/uk/football/gameface/profile

Cài này phải k nhỉ ,cho mặt mình vào thế nào vậy ?

2.Be A Pro là dùng thằng trong Virtual để đá giống như BAL trong PES đúng k ?

3. Đá giải LEAGUE hoặc CUP như Premier League hay FA Cup mà phải cần key sao ? Mình tưởng key chỉ hỗ trợ chơi ONL như Ultimate hay Be A pro onl . Mấy bản FIFA cũ vẫn chơi được theo màu giải mà . Kiểu này phải làm cái key chơ cho vui rồi :(

6. jamestung

jamestung Member

Muốn cày cuốc cầu thủ đó thì phải copy những file gì khi mà mình sang máy khác chơi ?

7. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Nếu bạn chơi game có bản quyền thì chỉ cần vào Origin đồng bộ dữ liệu vào Cloud là xong, qua máy khác Mở Origin lên đồng bộ là nó sẽ tự download file đó về máy bạn. Còn nếu ko chơi bản quyền thì bạn phải chép file có dạng này trong My Documents\FIFA 12\Career 20111021001609%Career Mode - Player Progress 1, qua máy khác và paste vào vị trí tương tự.

8. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

1. Bạn vào trang web và tạo face 3D theo hướng dẫn của EA.

2. Be a Pro có thể dùng virtual pro hoặc cầu thủ khác mà bạn chọn.

3. Đá league, cup bình thường thì không cần phải có key. Cái mà mình nói là live season, tức là cập nhật liên tục cho giống ngoài đời thì phải có key mới thực hiện đc. Còn nếu bạn vào gamemode, chơi Career Mode, Tournament, Be A pro thì cứ chơi thoải mái, nhưng đội hình thì không được cập nhật thôi.

9. jamestung

jamestung Member

Còn frofile thì sao bạn , mình tạo mấy prifile mà k thấy nó ở đâu cả ! Mỗi profile 1 khác nhau mà

10. jamestung

jamestung Member

Live season là người đá với nhau hay gì vậy bạn ?