Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Về việc vào dc FIFA17 đen màn hình nhưng vẫn nghe tiếng game?

Discussion in 'Hỗ trợ sự cố' started by votamkhien, 11/9/17.

1. votamkhien

votamkhien Member

Em có down bản fifa 17 steampunk (cài đặt đầy đủ cả) lúc trước chơi vẫn dc nhưng xóa 1 tg, giờ cài lại thì bị lỗi như tiêu đề. Mọi người ai biết lỗi này thì giúp với!
    Em có tham khảo trên mấy trang nước ngoài thì hình như lỗi ko tương thích với bản win 10 creator sau update. Chả nhẽ ko còn cách nào khác ạ!
    Mong dc phản hồi từ mọi người càng sớm! Cảm ơn ạ.

2. MazhLizh1989

MazhLizh1989 Member

Thế thì bạn rollback cho nó quay về bản win trước đi, cũng trong chỗ update win ấy, có quay lại được mà

3. votamkhien

votamkhien Member

Cái tham khảo e chỉ đọc thoáng qua vậy thôi chứ cũng ko biết chắc là có phải do nó gây ra ko. E còn lưu dữ liệu nhiều lắm rollback cũng ko chắc có chạy bt lại dc ko.

4. MazhLizh1989

MazhLizh1989 Member

Bạn thử sang voz, chiaseit, mấy diễn đàn khác xem, bên này tuy về fifa nhưng đa phần ae toàn chơi bản quyền với cả game mới 18 sắp ra rồi nên bản cũ ít người còn quan tâm lắm, mấy vấn đề lỗi thuộc về hên xui thế này cũng ít người gặp hoặc ngại cmt

Cyentruk likes this.
  5. MazhLizh1989

MazhLizh1989 Member

Bạn cài lại kỹ mấy cái thư viện như directX, c++ ... mà mình nhớ hình như lỗi này trước đọc bên chiaseit cũng có ông hỏi. Mấy ông bên đấy chỉ qua diễn đàn nước ngoài hỏi có cách fix sao ấy

Cyentruk likes this.