Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Vì cộng đồng FIFA Vietnam...

Thảo luận trong 'Giải đấu Online' bắt đầu bởi Takashi, 8/6/17.

?

Các bạn có muốn tham gia giải Pro Clubs có Crimson Phoenix (CPX) tham dự ?

1. 16.1%
  2. Không

83.9%
  1. Journey

Journey Member

Hay k e =))

JaydenNguyenn and tien1909 like this.
  2. NguyenThuong

NguyenThuong Semi-Pro Platinum Member

Vật chất chỉ là phù du, quan trọng các chú phải đam mê.=))
    P/s: Đừng vì thất bại mà chán chê

JaydenNguyenn thích bài này.
  3. GoA

GoA Member Team Leader

Suốt ngày thơ con cóc -_-

JaydenNguyenn and MonkeyDragon like this.
  4. NguyenThuong

NguyenThuong Semi-Pro Platinum Member

Triệu tập ae train tiếp đê, phần thưởng sẽ hấp diêm ae :))

5. FFvnCR7

FFvnCR7 Member

Bạn gì ơi cho hỏi là cái giải cuối mà bạn nói là sẽ tài chợ í. Bạn có mời team CPX tham dự không ạ. Cám ơn bạn

6. MonkeyDragon

MonkeyDragon Make Better Game

Đề nghị bạn vui lòng thay các từ "nồn", "bùi" bằng những từ hoa mỹ như "lolz", "cc" cho không vi phạm diễn đàn nha ;))

JaydenNguyenn, FFvnCR7 and Takashi like this.
  7. Khuất Duy Tân

Khuất Duy Tân Member

Việc đá FUT gặp hack, cheat mà theo như bạn chúng ta phải chấp nhận khi tham gia cuộc chơi là vì chúng ta không thể làm gì được. Nhưng ở khía cạnh này lại khác, chúng ta hoàn toàn có thể loại trừ nó chứ không chấp nhận như FUT.

8. codaica

codaica Member

Tôi chỉ đem một vài ví dụ trong cuộc sống để các bạn thấy góc nhìn, quan điểm hay cách nhận xét về một vấn đề có nhiều cách để nói, đến người nổi tiếng, thành công như thế còn bị "dìm". Cũng như nào là "Chị bảy" chỉ biết ăn vạ, đá Pen, chạy như ngựa giờ thì anh í "tiến hóa" đến đâu rồi. Chứ họ nhà lửa kia thì hơn được ai đâu mà chúng ta phải mất công bài trừ như những phần tử "hủi" vậy. "phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi" "thắng không kiêu, bại không nản", tôi luôn ủng hộ lối chơi hết mình, ham học hỏi đàng hoàng hơn là những trò "mèo" vụn vặt, tôi và các bạn còn ủng hộ game này chắc không chỉ 1 năm hay vài năm mà có thể đến khi tay run mắt mờ, hãy chờ xem trong tương lai. Ai sẽ lật đổ cái "bẩn" trả lại "sạch" cho nền bóng đá của cộng đồng game fifa chúng ta,

9. azkaban3000

azkaban3000 Member

Ngoài Fifa ra thì mình còn chơi BattleField, và cũng như Fifa thì EA khá bỏ bê mảng PC, khiến tình trạng hack tràn lan trên PC với đủ thể loại hack cheat như aimbot, hack dam etc. Cộng đồng BFVN cũng khá đông, tuy nhiên ko hao giờ dung túng và tha thứ cho mọi trường hợp hack cheat. Vừa rồi có vụ một member rất active bị phát hiện dùng tool, lúc đầu chưa có bằng chứng thật sự rõ nên vẫn cãi lại được, ae cho qua nhưng tật xấu vẫn còn, bị report lần 2 đã bị kick khỏi group và platooon.

Trở về với vấn đề của CPX, xin nhắc lại đây KO PHẢI LÀ LẦN ĐẦU TIÊN các bạn dùng thủ đoạn, chúng tôi đã ko ít lần tha thứ, bỏ qua khi các bạn xúc phạm đội khác, các bạn hack pro, các bạn câu giờ, cố tình disconnect; chúng tôi đã quá quen với những lời xin lỗi suông đầy giả dối, mấy câu nói giả tạo với danh nghĩa "vì cộng đồng"của đại diện các bạn, nghe hoài đến mức thuộc luôn cái giọng văn đểu giả đấy dù bạn dùng có dùng account nào, đóng vai nào để cmt nữa.

Chúng tôi không chấp nhận mọi hành động phá hoại cộng đồng, dù dưới bất kì hình thức nào.
    Chúng tôi không chấp nhận mọi hình thức hack/cheat, thủ đoạn dù là ingame hay trong sinh hoạt tại cộng đồng này.
    Chúng tôi không chấp nhận thái độ bao che hành vi xấu cho các thành viên trong team dù mức độ nghiêm trọng thế nào.
    Chúng tôi không chấp nhận thái độ khinh thường BTC, khinh thường anh em trong cộng đồng.
    Chúng tôi ko cần đội mạnh, chúng tôi cần một cộng đồng mạnh và đoàn kết.

Chúng tôi ko thể đạt được những mục tiêu trên nếu còn có sự tồn tại của CPX trong cộng đồng này. Chúng tôi không thể tiếp tục tha thứ khi các bạn vẫn tỏ thái độ bất hợp tác, luôn cho mình ngồi trên mọi người như vậy. Vì vậy, trừ khi đại diện CPX có lời xin lỗi tới chúng tôi và có thái độ cầu tiến cải thiện nhưng vấn đề đang tồn tại, còn không thì mời các bạn chấm dứt sinh hoạt ở đây và tự đi xây cộng đồng mới cho những người cùng chí hướng với các bạn.

Về phía chúng tôi, xin khẳng định lại những anh em đã vote ở trên sẽ không tham gia bất kì giải đấu nào của FIFAVN có sự tham gia của CPX.

Gl&hf

10. XoGreenday13oX

XoGreenday13oX Member Team Leader

Đoạn này mình gặp r nè, thấy quen quen ~hb10~