Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Review [VPCC 17 #2] Gương mặt tiêu biểu - Caotritin (BVN)

Discussion in 'Thảo luận Giải đấu' started by Apccyl, 23/5/17.

By Apccyl on 23/5/17 at 18:35
  1. Apccyl

Apccyl Ban Tổ Chức

Bên cạnh những bài thông tin giải đấu Pro Clubs, những bài viết mang tính chất chuyên môn, cũng như những bài viết thể hiện tình cảm khắng khít của các thành viên sinh hỏa cùng một đội bóng, tạp chí VPCC luôn muốn chuyển tải đến quý độc giả phần nào tinh thần và niềm vui khi tham gia chế độ chơi này. Một tinh thần cốt lõi khi bạn tham gia chế độ Pro Clubs là độ bựa. Bài phỏng vấn sau đây sẽ thể hiện khía cạnh này.

Người được phỏng vấn là cầu thủ Omerta aka caotritin một cựu thành viên của Viet Nam Eagle. Anh đã chuyển qua đầu quân cho BrotherhoodVN trước giải Vô địch Pro Clubs Châu Á lần thứ nhất vào đầu năm nay.

Omerta đứng bên trái trong một lần thác loạn cùng bạn bè

PV: Chào tín, bạn có thể giới thiệu 1 chút về tên tuổi thật và nơi bạn đang sinh sống không?

Em tên cao trí tín 23 cái xuân xanh đang ở tphcm.

PV: Bạn đến với game FIFA và chế độ Pro Clubs từ lúc nào?

Nói thiệt thì trước giờ em toàn chơi FIFA crack, chỉ mới đá FIFA 17 từ năm nay, và cũng mới bắt đầu đá pro club từ fifa 17 thôi.

PV: Cảm nhận của bạn đối với game FIFA nói chung và chế độ Pro Clubs nói riêng là gì?

Em là 1 fan trung thành của các dòng game đá banh nói chung và fifa nói riêng, vì vậy lúc nào cũng có 1 tình cảm rất đặc biệt dành cho nó. Còn về chế độ pro clubs thì do lần đầu tiên chơi nên có thể nói là khá lạ lẫm, tuy nhiên sau khi được các lão làng hướng dẫn thì nghiện từ lúc nào ko biết, có thể nói là một chế độ rất rất hay.

PV: Hiện tại bạn đang thi đấu ở vị trí nào? Và đó có phải vị trí yêu thích của bạn không?

Hiện tại em đang đá ở vị trí tiền vệ tấn công, đây là vị trí sở trường & yêu thích của em. Ở vị trí này e có thể tung ra những đường chuyền làm khó khăn cho đồng đội nên e khá thích vị trí này (cười khoái chí).

PV: Với bạn tố chất cần có để thi đấu ở vị trí tiền vệ tấn công là gì?

Theo em tố chất cần thiết nhất đó là phải chém gió giỏi, vì chém gió giỏi mới có tính sáng tạo cao để tung những đường chuyền xé toang hàng phòng ngự đội mình được (cười nham nhở).

PV: Theo chủ quan của bạn, cầu thủ nào là át chủ bài của BVN tại giải lần này?

Dĩ nhiên là vị trí tiền vệ phòng ngự HeisenbergxVN của đội mình. Đây là một bạn trẻ có tính sáng tạo cao, nhiệt huyết, tuy nhiên lâu lâu hơi ngu một tí. Tóm lại là không nên tiết lộ nhiều vì tiết lộ nhiều còn gì là át chủ bài nữa.

Omerta đứng bên trái trong một lần vượt biên

PV: Màn trình diễn của đội bóng nào tại giải lần này gây ấn tượng với bạn nhất?

Giải lần này có thể thấy các đội khá đều nhau về trình độ, hiện tại cũng chưa xác định được đội nào vào trong, tuy nhiên theo em thấy thì đội Viet Nam Eagle gây ấn tượng với em với màn trình diễn khá ghê của họ. 100% các bàn thắng là từ những cú sút xa, đến khi được đá penalty thì lại panenka trả về cho thủ môn, khá fair-play.

PV: Vậy bạn có đặc biệt yêu thích cầu thủ nào ngoài bvn hay không?

Có chứ, e khá hâm mộ anh đội trưởng VNE_Florenzi aka montella8504 của VNE. Ngoài vẻ đẹp trai thuần khiết còn có tài chém gió, cùng với khả năng đá panenka khiến bất cứ thủ môn nào cũng phải khiếp sợ.

PV: Nếu BVN vượt qua được vòng bảng thì bạn ngại gặp đội bóng nào ở bảng B nhất?

Riêng cá nhân mình ngại gặp VNE nhất.

PV: Bạn có thể nói lý do đc không?

Như ở trên, em ấn tượng với màn trình diễn của VNE. Với chất lượng đồng đều, cùng khả năng chiến thuật ko biết đường nào lần của đội trưởng VNE, gặp VNE là 1 sự trở ngại rất lớn (cười lớn).

PV: Mục tiêu chung của BVN tại giải lần này là gì? Còn Tín có mục tiêu nào riêng cho bản thân hay không?

Dĩ nhiên mục tiêu của BVN là vô địch, còn mục tiêu riêng của em là nếu đội vô địch thì cướp hết tiền giải để xài.

PV: Bạn có lời nhắn nhủ nào dành cho những người sắp gia nhập hoặc vừa mới chơi mode Pro Clubs 0?

Mặc dù đây là chế độ khá hay, tuy nhiên có thể nói tinh thần đồng đội trong mode này rất cao, vì vậy những bạn mới nên học hỏi những lão làng để có thêm kinh nghiệm, cũng như học hỏi từ những cao thủ của diễn đàn để nâng cao trình độ.

PV: Cảm ơn Tín, chúc bạn bóp đồng đội và cướp tiền thưởng thành công.

Apccyl

Dester, quy0013163 and Mrboong like this.
Cựu đội trưởng bị đồng đội phế truất của Pro Club BrotherhoodVN. Tên thân mật "Ấp-Xiu". Để avatar tui có tâm dễ sợ -_-

Comments

Discussion in 'Thảo luận Giải đấu' started by Apccyl, 23/5/17.

1. Apccyl

Apccyl Ban Tổ Chức

Last edited by a moderator: 23/5/17
      JaydenNguyenn, Cyentruk and Madkelele like this.
    2. montella8504

montella8504 Member Team Leader

Tuần nào cũng đc lên báo, cơ mà tuần trc thì lên trong mục tin vắn, tuần này thì lên ké người khác mà lại còn bị dìm, báo với chả chí ~hb14~

Apccyl and JaydenNguyenn like this.