Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Profile FIFA 17

Thảo luận trong 'Hỗ trợ sự cố' bắt đầu bởi trthng1996, 1/10/16.

1. trthng1996

trthng1996

Tình hình là em mới mua fifa 17 về và em có share cho thằng bạn để chơi chung, vấn đề vô tới phần chọn profile thì chỉ được tạo 1 cái chứ không thể tạo thêm, em với bạn em 2 thằng đá phím khác nhau nên khá khó khăn, ai biết có thể trả lời giúp em nha

2. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Không có cách nào tạo thêm profile đâu bạn.

trthng1996 thích bài này.
  3. 29Oct

29Oct Professional Team Leader

Lưu setting nút ra 1 custom, ai chơi cái nào thì chuyển thôi

4. suddenboy

suddenboy Member

Share cho nhau chơi trên cùng một máy à?

5. trthng1996

trthng1996

Share chơi nhiều máy mà

6. iQuit

iQuit

Phím thì có thể lưu riêng được, nhưng mà các settings chung cho game như Camera, Sliders này nọ thì sao? Không có cách tạo thêm profile hả bà con :(

7. MazhLizh1989

MazhLizh1989 Member

Đang ở cơ quan lên không check lại vụ không cho tạo nhiều profile được hay không, nhưng vấn đề như của bạn việc share chơi chung trên nhiều máy đâu bị phụ thuộc vào profie nhỉ. Bạn thử kiểm tra lại trong origin phần cloud save có on không, nếu có thì off đi, cái này chính là profile lưu trên dữ liệu server lên khi 1 trong các bác chơi nó check và load lên giống nhau đó. Tắt đi thì nó sẽ lấy save trên máy, mặc định đường dẫn là trong my doucument ấy. Lúc này thì profile trên máy ai thì nó load y như đã set thôi

Cyentruk thích bài này.
  8. Quicky

Quicky

Mọi người cho mình hỏi là bạn mình mua key, nó share cho mình vì mình chỉ chơi offline, cơ mà lúc fifa17 nó update, nếu mình onl Origin để update thì các phần chơi của mình trong Journey và của bạn mình sẽ như thế nào? Có bị đồng bộ với nhau ko?

9. MazhLizh1989

MazhLizh1989 Member

Không nhé bạn, nếu update thì báo người kia 1 tiếng để off, khi bạn khởi động origin để sẵn on hay chuyển từ off sang on nó sẽ tự update, nếu để sync cloud save thì khi bạn start vô game nó mới check đồng bộ save. Cái này bạn off đi là được hoặc update xong chuyển qua off rồi log vô lại thôi.

Quicky and Cyentruk like this.