Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Question Hỏi cách cài đặt đội hình cho phòng thủ đông

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Teppi, 28/2/16.

1. Teppi

Teppi Member

Ai chỉ em cách cài đặt tactics cho hậu vệ đông với, Không hiểu bọn nó chỉnh kiểu gì mà lúc em tân cống hậu vệ nó đông bao vây che chắn ko tấn công đc chính xác là ko chuyền đc ấy vì nó chỉnh kiểu gì mà cứ có 2 thằng hậu vệ đứng trước còn 1 thằng đứng sau tiền đạo của em. Chuyền kiểu gì cũng bị mất bóng hết, mà khi tấn công thì nó di chuyển lên đông lắm thoáng nữa. Còn đội hình em thì tấn công ko biết chạy chỗ, còn hậu về thì toàn đứng cách xa nó mấy Met không áp sát bám chặt vào nó. Ai biết chỉ em cách chỉnh với nhé. Tks

2. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Đọc bài này nhé Teppi: http://fifavn.org/forum/threads/tìm-hiểu-về-custom-tactics-trong-fifa.487/

3. Teppi

Teppi Member

Cái này em đọc rồi anh ơi, phòng thủ cũng khá lên đc tí nhưng về phần về phòng thủ đông hay chặn đầu cả trước cả sau em chưa làm đc em chưa hiểu 2 cáii này trong Defence lắm
    "
    Pressure
    • Lối chơi áp sát chắc ai cũng biết
    • Áp sát trên toàn mặt sân, chỉ số này tại Barca là rất cáo. Họ luôn cố gắng đoạt lấy bóng và áp đặt lối chơi lên đối thủ. Nhược điểm của nó là thường lộ ra nhiều khoảng trống, vậy tại sao Barca lại vận hành tốt? Vì họ có tuyến giữa sáng tạo, chuyền tốt, giữ bóng tốt và có khả năng vượt trội về tỉ lệ kiểm soát bóng.
    • Inter không có Pressure cao, họ chấp nhận chơi phòng thủ vì họ có tuyến phòng thủ tốt, luôn giữ đúng cự ly đội hình và chờ cơ hội phản công.

Team Width
    • Team Width xác định khoảng cách giữa các cầu thủ trong đội hình, thường dc gọi nôm na trong bóng đá là "cự ly đội hình". Thường thì các cầu thủ có xu hướng đứng gần nhau hơn trong phòng ngự so với khi tấn công mục đích là để bọc lót lẫn nhau... nên set 1 cự ly đội hình thật sự hợp lý.
    • Cự ly gần thường làm cho đội bóng của bạn bị gãy ở hai biên, cho phép các cầu thủ tấn công biên của đối thủ có nhiều khoảng trống hơn.
    • Cự ly xa thì bắt buộc các cầu thủ phải chơi rộng trên toàn mặt sân và bắt buộc phải chơi bóng nhanh hơn để trám vào các khoảng trống trước mặt.
    Giữ chỉ số này thấp, trung bình thì đội hình sẽ hẹp và khó bị bẻ gãy hơn. "

Pressure Càng Thấp hay Cao thì tỉ hậu vệ áp sát đối thủ càng nhanh hả anh em muốn hậu vệ ap sát nhanh thì chỉnh bao nhiêu thì hợp lý ạ
    Và Team width nữa

4. Cyentruk

Cyentruk Administrator

A nhớ là trong chỗ chỉnh khi em kéo thanh trượt thì nó có minh họa cho e mà.

Pressure càng cao thì áp sát càng nhanh.
    Team Width càng hẹp thì các cầu thủ trong đội hình càng chơi gần nhau.

Teppi thích bài này.
  5. Teppi

Teppi Member

Em hiểu rồi, Em cảm ơn anh. Giờ em có cảm giác đá fifa như đi làm vậy, Ngày ngày tập luyện rồi cũng khá lên dần. Hi vong sau fifa 17 không thay đổi nhiều để đỡ phải tập lại từ đầu, Hihi

Cyentruk thích bài này.
  6. GoA

GoA Member Team Leader

Bạn cũng nên chú ý về cái stt của đội bóng. Khi bạn để defend hoặc ultral defend + custom tactics pressure < 30 + agression < 30 nữa là bạn đã có 1 xe bus 2 tầng chính hiệu cho việc phòng thủ số đông r
    Còn việc tấn công mà chạy thoáng vs đông chắc là do bạn của bạn để tatic counter rồi.

Cyentruk thích bài này.