Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Review Cảm nhận FIFA 16 PC

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi MonkeyDragon, 22/9/15.

?

Bạn cho FIFA 16 PC bao nhiêu điểm ?

1. 10

4.3%
  2. 9.5

19.6%
  3. 9

32.6%
  4. 8.5

13.0%
  5. 8

4.3%
  6. 7.5

0 bình chọn
    0.0%
  7. 7

6.5%
  8. 6.5

0 bình chọn
    0.0%
  9. 6

4.3%
  10. 5

15.2%
  1. bjchnu0cmja

bjchnu0cmja Member

Phải là 2 gamepad cùng loại ban nhé! Ví dụ cùng 2 gamepad PS2 hoặc cùng 2 gamepad PS3... nếu dùng 1 gamepad PS2 vs 1 gamepad PS3 là bị văng luôn, trước mình thử như thế văng liên tục :D

Bobby Wen thích bài này.
  2. FergusonPhuc

FergusonPhuc Member

Theo mình, Fifa 16 này là bản tệ nhất từ hồi fifa 11 pc tới giờ, nó giống như 1 bản 15 nerf xuống xong đem bán, mà nerf 1 cách bất hợp lý :
    _ Lấy banh từ sau lưng như cơm bữa .
    _ Tốc độ chuyền banh sút banh, giữ banh chậm hơn gần như 1 nữa với tốc độ ập vào và động tác lấy banh .
    _ Sút đúng gốc, không còn đa dạng tình huống sút vào lưới như 14,15 quay đi quay lại có 1 vài kịch bản banh vào lưới
    _ Chuyền sai quá nhiều, khổng phải mình nói cái chuyền ảo là chuyền dễ, mà ở đây là nó phi logic, ai đời nào 2 thằng kế bên, chuyền hết cây vừa nhẹ, vừa sai, thanh lực chuyền lúc bấm nhẹ thì chuyền mạnh, lúc bấm mạnh thì chuyền nhẹ (không biết đường nào mà đỡ) .
    _ Chọc khe bỏng đúng là nên nerf mà nó neft cái kiểu gì toàn chọc trái banh bay tít lện cao không bay mạnh và thẳng .
    _ Căng ngang (3 lần nút cross) hoàn toàn bất khả thi, 100% vô cầu thủ nó hoặc vô thủ môn .
    _ Như đã nói ít tình huống banh vào lưới => toàn thủ môn siêu nhân .
    Nói chung còn nhiều thứ lắm. Ai ném đá mình mình chịu. Chứ bản này quá tệ .

Sửa lần cuối: 22/11/15
    hoachuoi, linh92ss and Takashi like this.
  3. Totti2911

Totti2911 Member

Tệ thế thì xóa game đi :v. Với mình game này hay nhất trong các bản, gần bóng đá thực nhất

4. DrakHT

DrakHT Member

Sút thì mình thấy bth mà đâu có vấn đề gì? Chỉ là GK siêu nhân quá, các pha bóng cận thành cũng bắt đc thì đúng là hơi ảo, ngoài đời chỉ mấy a nào phản xạ lẹ + phong độ tốt mới bắt đc kiểu đấy thôi. Chuyền thì đồng ý với bác là cơ chế khá khó hiểu, thêm cái no touch drib mình đang ức chế bữa h, đá delay lag mà gặp nó thì đúng là điên, bấm trigger cho cầu thủ chạy chổ với bật tưởng 1 - 2 toàn bị cái no touch làm chậm nhịp. Vấn đề chọc khe bổng thì nerf speed cứ cho là hợp lý đi chứ còn nhiều quả thoáng mười mưoi mà chọc kiểu gì cũng k qua đc tầm kiểm soát của hậu vệ. Như thế là quá phi lý, thấy chọc 10 quả chắc đc 1 quả bóng rơi ra xa sau lưng HV, còn đâu toàn bị bắt dù cho TĐ mình có phá bẫy vv + bắt tốc độ tốt. Căng ngang thì mình vẫn dùng ầm ầm, chắc do bác chưa quen thôi hoặc đối thủ đã chủ động dăng ngang cắt bóng rồi.
    Cảm giác của mình vẫn là năm nay EA k làm đc gì ra trò sợ bị thiên hạ chửi 1 năm ngồi không nên phải thay đổi gameplay ngược lại so với 15 thôi. Mình để ý hình như EA nghe chửi quá hay sao mà từ demo- chính thức - update thấy gameplay có vẻ nhanh dần đều lên rồi.

hoachuoi, FergusonPhuc and Teekay1001 like this.
  5. WAZZA10

WAZZA10 Member

Khi phản bác bạn nên đưa ra lý lẽ của riêng mình chứ không phải giơ nắm đấm lên và dí và mặt người ta như thế. Fifa 16 nói chung là quá tệ. Đúng như bạn gì ở trên phân tích

6. Totti2911

Totti2911 Member

FF16 ra đã lâu, các trang game đều đa review và cho điểm, mình chỉ đồng quan điểm những trang đánh giá game ko tiện dẫn ra đây đc. Forum cũng đưa ra vote điểm số, nhiều nhất vote 9-9.5

7. RKT

RKT Moderator Team Leader

Bản này hay mà ;)). Mà hình như nerf chứ k phải neft ;))

MonkeyDragon thích bài này.
  8. Cyentruk

Cyentruk Administrator

9. Takashi

Takashi Member

Người ta nhận xét là tệ chứ làm j mà kêu xoá game. Cái thể loại comment như kiểu chọc chửi. Vcc

10. MonkeyDragon

MonkeyDragon Make Better Game

Zở zở ương ương, ko chơi ko đc :)) vì nó hay hơn PES =))