Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[FIFA15] Patch tuyển QG VN, U19 VN + Bonus V-League All Star 1.01

Quà năm mới 2015 cho ae đây

1. ze_ze
    Đầu tiên mình xin gửi lời chúc năm mới 2015 tới tất cả Ae trong 4rum. Gọi là quà năm mới cho vui thôi chứ hnay mình muốn share cho các bác bản patch (cũng không hẳn là bản patch đâu nhưng cứ gọi là patch cho dễ :)) FIFA 15 có tuyển QG Việt Nam, U19 Việt Nam + Bonus thêm đội V-League All Star :D:D:D.

Trước khi vào phần chính thì mình cũng có đôi lời thế này: Lúc đầu mình cũng chưa nghĩ đến làm bản patch có đội VN và U19, nhưng đợt nhìn thấy bản total patch VN FIFA 14 của mấy pro bên 4rum mình, nhưng khi đấy mình vừa xóa FIFA xong :-D. Nhưng ý tưởng đã nảy sinh trong đầu. Nên khi được thằng bạn active offline cho FIFA 15 và cộng thêm vốn kinh nghiệm nghịch ngợm từ các bản FIFA trước nên mình quyết định tự làm bản patch tuyển VN và U19, dùng Công Phượng, Tuấn Anh... làm đồng đội với M10, CR7, R10 tung hoành FIFA 15. Để làm được bản patch này cũng ko khó hầu như ai cũng làm được thôi chủ yếu có thời gian và chịu khó mày mò là được. Mình thì vốn cũng gà nên chủ yếu dựa vào CM15 để tạo đội, add kit, add miniface, Photoshop để cắt ghép sửa ảnh + google để tìm thông tin nữa là bản patch of mình ra đời :D.

Thôi dài dòng vậy thôi, giờ mình xin giới thiệu bản patch của mình cho mọi người:

THÔN TIN BẢN PATCH:
    • Gồm 3 đội: Tuyển QG Việt Nam, U19 VN, V-League All Star. Do gà photoshop nên cái logo V-league All Star minh tự làm hơi xấu. Bác nào giỏi PTS thì làm cái khác đẹp đẹp rồi gửi cho mình nhé ;;).
    • Kit: Do mình gà không biết làm kit nên lên google tìm đk cái kit 2012 of tuyển VN, còn kit u19 thì mình lấy kit arsenal cắt ghép ra, kit V-League All Star thì nhặt linh tinh trên mạng thôi.
    • Face: cái này thì mình chịu, toàn dựa theo ảnh để làm = face cho sẵn of fifa thôi gọi là giống na ná. Miniface thì full cả 3 đội, chuẩn, nhưng có vài thằng k tìm đk cái ảnh nào đẹp nên có mấy cái nhìn không rõ với đẹp lắm.
    • Đội hình: Tuyển VN và U19 VN mình dựa theo Wiki để làm, chuẩn số áo, Tuyển VN chuẩn đội hình vừa dự Suzuki cup vừa rồi (có thêm Trọng Hoàng mình add vào cho đủ 23 cầu thủ) đội hình 4-4-1-1, dùng instructions của tuyển Đức tại thấy cúp vừa rồi phong cách na ná, U19 4-4-2, dùng instructions của arsenal là chắc rồi:D, đội V-League All Star thì mình dựa theo đội hình tiêu biểu vs các cầu thủ xuất sắc nhất V-league 2014 để làm + vs vài cầu thủ U23-U22 nữa để đá Be A Pro cho thích, đá career làm HLV tuyển VN nhặt cầu thủ đi đá worldcup cho phong phú :D (đá chục mùa cũng ok).
    • Chỉ số: cái này thì mình làm theo cảm tính của mình thôi nên chắc hơi cao với không chuẩn, các bác có thể vào CM15 để chỉnh lại. Còn các thông số khác như chân thuận, vị trí, ngày tháng năm sinh, chiều cao cân nặng thi mình google tìm khá kỹ nên cũng chuẩn khoảng 98%. Còn một số cái thì không biết nên để good hết. Body thì mình cứ mặc định theo thằng CM nó cho thế nào để thế đấy :D.

CÀI ĐẶT

Yêu cầu:
    • Phải cài và chơi được FIFA 15 :P:P:P.
    • Phải cài bản patch của Moddingway (bắt buộc, tại mình làm trên bản patch moddingway)
    • Khi cài xong phải tạo profile mới. Dùng profile cũ của các bác không được đâu.
    1. B1: Tải 3 bản patch của moddingway (bản 0.5. 0,1. 0.5. 1.1.0) về giải nén vào thư mục của FIFA. Xong chuột phải vào ModdingWayInstaller.exe chọn "Run as admin...." rồi bấm install -> xong, để đấy làm bước 2. (cài từng bản 1 lần lượt 0.5. 0 -> 1.0. 5 -> 1.1.0 xong bản nào mới cài tiếp bản đấy)
    2. B2: Tải bản patch của mình về giải nén được folder data chép đè vào thư mục game FiFa rồi cài như bản patch của moddingway.
    3. B3: Bấm vào FIFA 15 MWM Selector.exe mở lên nhìn góc bên trái chỗ phần select database chọn "Database 4.0"(chọn cái này ms có tuyển VN) -> Bấm Apply database ở dưới đợi nó báo ready là đk.

Vào game xem kết quả :D.

Fix để chơi career mode và Be A Pro:
    Dành cho các bác nào muốn đá Career mode và Be A Pro, còn nếu để đá Kick off thì chắc k cần làm 3 bước trên là đủ. Do gà nên cũng chả biết bị lỗi gì chỉ biết cứ vào Career mode là bị crash nhưng mình mày mò 1 lúc thì biết cách fix thôi, sr các bác.
    Các bác zoom to lên để xem nhé.

Lưu ý: do mình chỉ active chơi off nên k biết các bác nào chơi online có cài được không. Nên các bác chơi online tự làm chuột bạch nhé, mình nghĩ chắc cũng được thôi :)):))

Lời kết: bản patch do mình tự làm nên chắc cũng sẽ xuất hiện vài lỗi (Career mode mình chơi đk 2 mùa vẫn chưa lỗi nên các bác cứ tạm yên tâm nhé) nếu có lỗi thì các bác nhờ mấy pro xem rồi fix lại cho. Còn mình thì có cái biết có cái không nên nếu giúp được thì mình sẽ giúp các bác nhiệt tình.

Bản patch này coi như bản lề để mấy bác pro làm cái patch cho Ae dùng như patch Total FIFA 14 chẳng hạn (nếu có face thì quá tốt:D)

SCREENSHOOT
    Mua bán trong Career Mode :D :

Các bác đá career muốn mua mấy em U19 thì phải nhanh tay chi mạnh vào không đội khác nó giật mất đấy :)).

Mình đang ấp ủ định làm giải V-League nhưng có lẽ hơi khó với mình nên cứ từ từ đã. Đây là bản patch đầu tiên của mình nên mọi người gạch đá nhẹ tay thôi nhé[-O<[-O<[-O<...

Link dự phòng:
  1. tudo

tudo Member

2. qtoan96

qtoan96 Member

Đã like cho bác :D

3. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Chà chà, làm 1 mình thế này chắc cũng tốn thời gian lắm. Thanks bạn nhé.

4. MonkeyDragon

MonkeyDragon Make Better Game

Có mùi xạo dịch :))

5. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

b-(b-(b-(

MonkeyDragon thích bài này.
  6. ze_ze

ze_ze Member

May mấy ngày nghỉ nên em làm thôi. Ngại mỗi khoản tạo cầu thủ từ tìm ảnh rồi cắt ghép đến dò năm sinh chiều cao vị trí của nó rồi đặt chỉ số thôi :D

Hoài Nam and h0lykn19ht like this.
  7. DrakHT

DrakHT Member

Like cho bạn, quá hay !

8. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Tuyệt vãi đái!

Hoài Nam thích bài này.
  9. Nguyễn Xuân Vũ

Nguyễn Xuân Vũ Member

Quá nhiệt tình cảm ơn bạn nhiều :)