Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Gặp vấn đề về gamepad

Thảo luận trong 'Hỗ trợ sự cố' bắt đầu bởi PineXQ, 24/11/14.

1. PineXQ

PineXQ Member

Mình mới vừa mua 1 em gamepad Nazar V48 giá 270k. Khi ở ngoài cửa hàng mình test cẩn thận và thấy hoạt động bình thường ko có vấn đề gì. Tuy nhiên khi về nha cắm vào máy tính để bàn thì nó gặp 1 số lỗi sau (cắm vào máy tính khác thì vẫn hoạt động bình thường nên ko phải lỗi từ gamepad mà là là lỗi từ máy tính của mình):
    -Cắm vào lúc nào cũng nhận, tuy nhiên nó hiện lên với tên giống như trong hình: (ở máy tính khác thì hiện là "USB Joystick")

-Nhận xong, bấm properties để test thử các phím thì gặp tình trạng sau. Có lúc hoàn toàn ko sử dụng đc bất kì phím nào, có lúc rút dây USB ra cắm vào lại và thử lại thì nó bị kiểu thế này: Mình bấm 1 nút, thì tầm 1,2s sau nó mới hết đè nút đó, hoặc di chuyển anolog thì nó bị delay như là mình thả ra nhưng vẫn ở vị trí đó, rồi tầm 1,2s sau nó mới về lại bình thường. Hoặc đang di chuyển từ trái sang phải thì nó đứng ở bên trái và 1 lát sau mới qua bên phải.

Máy mình cấu hình như bên hình dưới. Driver đầy đủ, ko thiếu driver gì cả. Mình đã thử cài driver của gamepad, thì lúc nó hiện ra tay cầm Nazar lúc nó hiện như trên mình miêu tả. Thử xóa driver ko sử dụng driver hoặc có cũng ko cải thiện được tình hình.
    Chắc chắn là máy tính mình bị gì, chứ tay cầm thì mình đem qua các máy khác thử đều hoàn toàn bình thường.
    Mình sử dụng máy tính để bàn, cắm Gamepad vào cổng USB sau đít CPU hay cắm vào phía trước đều ko cải thiện đc tình hình.
    Mình có tìm cách khắc phục nhưng sau vài ngày tìm hiểu thì không giải quyết được, nên mong có cao nhân giúp đỡ, nếu teamviwer luôn thì càng tốt :P

2. Hoài Nam

Hoài Nam Stronger than Ever

Mình nghĩ bạn đem đổi sang cái khác hoặc trả lại thôi, tầm 300k thì k có con gp nào ngon lắm, mà tăng lên 1 chút nữa mua xbox360 2nd là đẹp

3. anhcoong

anhcoong Member

Thử cài lên win8 đi, cài driver theo gamepad, chắc sẽ nhận bình thường đó, vào FIFA 15 có thể cần analog sẽ không nhận, cài thêm cái congig gamepad nửa là ổn đấy