Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Question Cần hướng dẫn dribbling

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi laodaotiensinh87, 29/8/14.

1. laodaotiensinh87

laodaotiensinh87 Member

Tình hình là như tiêu đề các bác ạ, e thấy m10 ngoài đời rê bóng ảo giác quá nhưng mà vào game em không tài nào rê như thế được, bác nào có kinh nghiệm chơi dùng skill hướng dẫn e với, e cũng mới tập dùng skill nên các bác hướng dẫn chi tiết chút nhá, ví dụ như skill nào các bác hay dùng, có video hướng dẫn càng tốt ạ

2. montella8504

montella8504 Member Team Leader

Đó giờ toàn rê bằng tay chả có skill gì nên chịu ko chỉ đc skill :v bợn vào utube search Fifa14 skill tutorial xem :v
    mà những thằng dẻo, bứt tốc tốt như thế chả cần skill gì, chỉ cần xài L1 với R1 đúng lúc là qua được người thôi mà :v Skill thì cũng chỉ qua đc 1 2 thằng thôi chứ cũng ko qua hết đc đâu :v

laodaotiensinh87 thích bài này.
  3. Becks Pham

Becks Pham Administrator

Vô phần training luyện phần Dribbling. Nếu bạn qua một cách trơn tru thì bạn có thể tự tin vào game mà rê bóng :D

4. Madkelele

Madkelele No Madkelele No Party

Trong tất cá các skill, chỉ 1 vài skill là thuận lợi để qua người, còn lại chủ yếu múa may cho vui thôi nên tốt nhất bạn vào youtube nghiên cứu. Nếu bạn đá FUT thì qua người dễ hơn cho nên mấy bàn thắng skill đẹp qua cả team toàn là đá FUT ko ah. Còn dribble ko skill thì phải tập phản xạ

5. KingCobraa

KingCobraa Member

Cá nhân em thấy đá chế độ World Class là đã khó bứt tốc và dribble rồi, vì COM phòng ngự zonal quá chắc và FIFA đề cao phối hợp hơn chơi cá nhân, vì thế tập tạt cánh có lẽ hữu ích hơn nhé :))

klq nhưng khoe 1 tí: hồi bữa mới đá Semi Pro, cầm M10 rê bóng kết hợp chiêu skill nửa vòng lùi (em ko rõ tên) từ biên phải vào cứa lòng vào lưới đẹp hơn cả si lùn nó đá ngoài đời :))

6. quangthai0918

quangthai0918 Member

Rê bóng qua người thì ít skill hữu dụng lắm. Chủ yếu là đoán hướng di chuyển mà bắt bài sửa lưng, bất ngờ tăng tốc, rồi dừng đột ngột + đổi hướng, ke lưng xoay compa v.v... càng khó đoán càng tốt, giống như chạy xe vừa tăng tốc thì thắng gấp rồi lại vọt tiếp, cúp đầu cua ko xi nhan rồi bị chúng chửi chẳng hạn :))

Sửa lần cuối: 29/8/14
  7. Hoài Nam

Hoài Nam Stronger than Ever

Hồi mới đá với a bị a dùng cái skill 2* qua người liên tục, trong khi em dùng mấy cái 4-5* thì chỉ để múa máy
    lúc đó mới biết càng đơn giản càng dễ qua người :x :x

8. laodaotiensinh87

laodaotiensinh87 Member

Thế cuối cùng chả có skill gì ợ?? E thấy đá legend chúng nó phòng ngự ác quá, cầm 4-3-3 gặp 4-2-3-1 thì khóc, 2 thằng tiền vệ phòng ngự bắt buộc phải ra biên xong chả biết làm thế nào nữa, e đang cần skill để ngoặt vào trong vòng cấm các bác ạ

9. Mochino

Mochino Member Team Leader

Gặp thằng bắt bài, không lao vào thì skill gì cũng vô ích thôi. Chỉ cần cảm nhận được đối phương định làm gì rồi làm ngược lại gây bất ngờ là ok, đơn giản mà hiệu quả. Skill thì thật sự cũng chỉ có vài cái là hiệu quả, còn lại chủ yếu là đẹp :rolleyes:. Muốn vừa đẹp vừa hiệu quả thì k phải một sớm một chiều mà làm được :-D

10. Torai

Torai Member

Gợi ý cho bạn là Hold L2 để dribble, còn hướng thì do bạn bắt bài đối phương hay không thôi. Muốn dribble pro thì quan trọng là phải quyết đoán, hold L2 + lên hoặc xuống (theo hướng tivi) + R2 và ->, lúc đó cầu thủ sẽ đổ người và bất tốc rất nhanh để qua người chứ đừng có lắc qua lắc lại thì không bao giờ qua người được.

Skill thì xài 4 cái trên clip này là tốt nhất, nhất là cái Mcgeady spin rất imba, luyện skill này nhiều vào để qua người khi chạy cánh, còn roulette để kiếm penalty rất tốt.

Sửa lần cuối: 30/8/14