Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Đá FIFA 11 online như thế nào

Thảo luận trong 'Hỗ trợ sự cố' bắt đầu bởi ntc119, 24/11/10.

1. ntc119

ntc119 Guest

xin lỗi nếu có post bài không đúng chỗ

Em cài GameRanger để đá fifaonline và làm theo hướng dẫn nhưng khi jion vào đc trong game rồi thì bị hiện lên một dòng chữ dài dài dịch đại khái là không thể kết nối đc

Có ai biết chỉ giúp em cách chơi online đc không

Thank so much

2. theway

theway mr.theway

Chụp cái hình lên bạn. Nếu là lỗi Connection timeout thì có thể là do bạn chưa tắt phần mềm diệt virus hoặc firewall nên nó ko cho truy cập vào trong.

3. ntc119

ntc119 Guest

4. ntc119

ntc119 Guest

À khoan đã em mới đăng kí đc ních trên EA nhưng khi vào đá onl thì nó yêu cầu đăng nhập mail em đăng nhập đc rồi nhưng nó yêu cầu CD key em không biết lấy cai CD key này ở đâu nữa , lấy trong bộ cài game thì không đc

Chỉ giúp em luôn cái này nữa nha

5. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Khi bạn mua đĩa bản quyền thì sẽ có cái CD key (CD key xịn) kèm theo đĩa cho bạn để bạn nhập vào khi chơi online qua Server của EA. CD key trong bộ cài game bạn dùng là CD giả dùng để crack lúc cài chương trình nên không thể qua mặt Server của EA đc.

Cái hình bạn gửi thì khi chơi qua Gameranger ai cũng xuất hiện như vậy, vì khi đó nó sẽ không kết nối với Server của EA mà kết nối với qua Server của Gameranger.

Bạn bỏ qua bước đó và làm như sau:

a) Máy tạo Host
    Vào Menu chính -->Online Modes --> Multiplayer --> Lan Play --> Đặt tên mình khi sử dụng trong game (Tên người chơi hiện trên đầu cầu thủ đang điều khiển) --> Tạo Host (A) --> Đặt tên Host (3 ký tự trở lên), đặt Password (nếu cần), Max Number of Players: 5v5 (Chọn số người chơi, tối đa 10 người chơi cùng lúc) --> chọn Game settings (Chọn Classic để chơi như kiểu bình thường) --> Nhấn nút Create a Lobby Room (Tạo phòng chờ).
    b) Máy làm Client :
    Tương tự như trên nhưng không tạo Host. Nhấn Refresh (RB) hoặc nút đặt lòng (Z) liên tục cho đến khi tên Server/Host hiện ra trong List thì click chọn để vào.

Trong Lobby room có thể ấn nút đổi người (Q) để chat.

Khi vào mục chọn đội ấn nút chọc khe (W) để đổi đội.

6. fifavn152

fifavn152 Guest

muốn đá online mà khó khăn vậy sao :(

7. hyprolxag

hyprolxag Guest

minh nho hinh nhu the thi OK la no vo nhu binh thuong ma

8. tuyendb

tuyendb

Mình cũng bị lỗi như vậy, mình cũng mới chơi mong mọi người hướng dẫn cụ thể cho mình với. Cám ơn nhiều

9. tuyendb

tuyendb

Bị lỗi tường lửa khi dùng GameRanger

Mình join vào phòng thì bị lỗi này, lúc bị lúc ko bị. Ai biết vì sao ko ạ. Cám ơn trước nhé

10. zuzizu

zuzizu Member

tắt firewall đi