Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Có thể đá 2 người trên FIFA 11 PC ?

Thảo luận trong 'Hỗ trợ sự cố' bắt đầu bởi HoàiCT, 23/10/10.

1. Vậy cho mình hỏi , h người bạn mình có 1 phòng Lan , đang muốn cài fifa 11 vào , có thể đá qua Lan với nhau đc k ?
    Có cần dùng soft gì k ?

2. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Fifa 11 PC có mục đá online qua Lan. (Mạng nội bộ). Lưu ý nếu bạn không biết ấn nút tương ứng bằng bàn phím để chọn, bạn hoàn toàn có thể dùng chuột để click.
    a) Máy làm Host :
    Bất kỳ máy nào trong Lan vào mục:
    Online Modes --> Multiplayer --> Lan Play --> Đặt tên mình khi sử dụng trong game (Tên người chơi hiện trên đầu cầu thủ đang điều khiển) --> Tạo Host (A) --> Đặt tên Host (3 ký tự trở lên), đặt Password (nếu cần), Max Number of Players: 5v5 (Chọn số người chơi, tối đa 10 người chơi cùng lúc) --> chọn Game settings (Chọn Classic để chơi như kiểu bình thường) --> Nhấn nút Create a Lobby Room (Tạo phòng chờ).

b) Máy làm Client :
    Tương tự như trên nhưng không tạo Host. Nhấn Refresh - nút đặt lòng (Z) liên tục cho đến khi tên Server/Host hiện ra trong List thì click chọn để vào.

Trong Lobby room có thể ấn nút đổi người (Q) để chat.

Khi vào mục chọn đội ấn nút chọc khe (W) để đổi đội. Đổi màu áo thì mình chưa biết ấn nút nào (nhất là khi cả 2 bên chọn cùng 1 đội).

Xong thì chơi thôi.

Chương trình vLan và GameRanger thực chất cũng dựa trên tính năng chơi online này. Vì các máy kết nối qua Internet nên chương trình giúp tạo ra một mạng riêng ảo (Virtual Private Network - VPN) giữa các máy muốn chơi. Để từ đó sử dụng LAN ảo này để chơi như LAN thật

3. Vậy là chỉ khi online mới dùng đến Vlan và gameranger thôi à :)........
    Cảm ơn bạn đã giúp ^^.

4. LadyQ

LadyQ Member

Nếu giờ bạn cài patch 1.01 thì có thể chỉnh controller setting cho keyboard trong game được rồi. Chỉ khó chịu là ko sao chỉnh được nút đổi người. Mình quen dùng nút S mà ko làm cách nào chỉnh được. Ấn loạn hết lên rồi mà vẫn ko được.

5. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Trước tiên bạn vào gamesettings ở ngoài game và chỉnh nút S thành nút A màu xanh của gamepad xbox360.
    Bạn vào mục Defend, chỉnh nút Change player thành nút A (biểu tượng nút A màu xanh là cây của gamepad xbox 360 ấy).

6. namfresh

namfresh Guest

mấy anh cho em hỏi cái tay cầu xbox 360 trên pc có giá bao nhiêu vậy , em thấy ở www.xgame.vn có 600k à , mà có lần thấy mấy anh nói 800k hay 700k thì phải , anh nào biết giá chính xác hay đã từng mua ở xgame thì cho em biết với ạ , cái này có đồ trung quốc ko vậy @@

7. thahnv

thahnv

đá Lan sương thật mấy bác nhỉ