Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] FIFA 14 - Hỏi đáp, hướng dẫn sửa lỗi

Thảo luận trong 'Hỗ trợ sự cố' bắt đầu bởi Cyentruk, 10/9/13.

1. jamesbonda21

jamesbonda21 Member

Bạn thử uncheck mục Vsync trong Fifaconfig đi nhé. Mình đã thử và thành công. Chơi rất mượt :D.

xuanphuc_92 and Cyentruk like this.
  2. nh0skkaj

nh0skkaj Member

Black box 4gb trên vn-zoom ấy cài patch mới nhất giải nén ra là gần 20gb đó

3. xuanphuc_92

xuanphuc_92 Member

Mìmh đã down bản 6gb về rùi update từ từ lên và đã thành công và chơi mượt mà và high luôn tuy cài lại từ đầu hơi cực nhưng dc chơi tiếp carrer là mừng, cám ơn các bạn nhiều

Hoài Nam and Cyentruk like this.
  4. Yamabushi

Yamabushi

Cho mình hỏi là ngoài Modding Way ra thì còn phần mềm nào có cập nhật chuyển nhượng mùa đông vừa rồi không, mình cài Modding way y như hướng dẫn mà vào game vẫn không thấy cập nhật chuyển nhượng :|

5. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Nếu là FIFA 15 thì còn có cách khác, đó là dùng folder My Documents\FIFA 15 của ae khác đang chơi bản quyền tải lên rồi mình down về chép đè vào là sẽ có cập nhật squad CNMĐ, tuy nhiên cách này cũng sẽ làm mất luôn file save đang chơi.

FIFA 14 thì EA ko còn update squad nữa nên phải có ai đó chuyển nhượng bằng tay rồi up lên. Nếu Moddingway ko đc thì bạn có thể tự mình chuyển bằng cách vào MENU > CUSTOMISE > EDIT > PLAYERS

6. laodaotiensinh87

laodaotiensinh87 Member

Anh ơi cho em hỏi EA không update squad cho fifa14 nữa là dừng từ CNMH hay CNMĐ ạ, nếu là CNMĐ thì em có thể down squad đấy ở đâu ạ. Với cả anh cho em hỏi e nếu sd moddingway thì không dùng được fifavn total patch ạ, có cách nào để em lấy squad từ moddingway nhưng vẫn chơi gameplay của fifavn total patch không ạ, e thấy trên 4rum có 1 bản fifa14 update 2015(em đoán là moddingway) nhưng bản đấy gameplay chán quá thua bản fifavn total patch

7. Hoài Nam

Hoài Nam Stronger than Ever

Squad CNMĐ của moddingway chèn thẳng vào datebase nên mình nghĩ k lấy được đâu
    vấn đề chơi 2 patch với nhau đc k thì phải hòi người làm là MonkeyDragon .
    Mình nghĩ nên tự chuyển = tay như ass min đã nói :D

8. cuteoguitar

cuteoguitar

Ad ơi cho em hỏi vấn đề này, em tính lập topic mới để hỏi cho rõ nhưng k có quyền lập topic mới nên phải nhảy vào đây, ad giúp em.
    em xài modding ways patch tất cả đều ok ngoại trừ chỉ số cầu thủ, có một lần em xài matrix thì chỉ số có thay đổi, sau đó về lại các bản database bình thường thì không thấy cập nhật chỉ số nữa, mọi thứ từ đội hình áo đấu vẫn update được bình thường, không biết có ai biết lỗi này và fix đc k ạ? Em xin cảm ơn

9. mikelhpdatke

mikelhpdatke

Mình xài fifa14 bản quyền, giờ muốn chơi đội hình mới nhất nhưng fifa ko update squad nữa, chả nhẽ lại dùng modding way? Như vậy ko dùng được bản quyển :\. Hay tự chỉnh đội hình :))

10. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Tự chỉnh đội hình thôi bạn. :))