Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Discuss Luận bàn quá trình xây dựng team FUT !!

Thảo luận trong 'Ultimate Team' bắt đầu bởi txdang1502, 6/11/12.

1. txdang1502

txdang1502 Member

Tình hình là đang rãnh rỗi sinh nông nỗi nên viết vài dòng chia sẽ vài kinh nghiệm cỏn con trong quá trình xây dựng team vs Anh em :D

Về kỹ thuật đá mình không nói tới vì tuỳ trình độ mỗi người thôi :D

1. Về thể lực và tinh thần cầu thủ: mặc dù chơi cũng không nhiều, cũng chả có thời gian chơi nhiều :D (mới có LV 28 :D) nhưng mình nhận thấy thế này, khi đá ulimate team thì mình nghĩ nên có 2 đội hình
    - 1 đội hình chính để đá Online
    - 1 đồi hình phụ để đá singer Tại sao phải cần 2 đội hình ?

- vì mình nhận thấy trung bình khi đá 2 trận online liên tục thì thể lực cầu thủ sẽ giảm xuống nhỏ hơn hoặc bằng 95. Lúc này thì mình nên chuyển sang đội hình phụ vào làm 1 trận singer :D thế là sau khi chiến thắng 1 trận singer thì thể lực đội hình chính lại max.

Nhiều bạn sẽ bảo thể lực ~ 92 vẫn đá tốt, nhưng mình đã thủ nhiều lần, khi thể lực thấp chút thì mọi thao tác cũng như cách cầu thủ chạy chỗ v. V sẽ giảm đi rất nhiều.
    Vì thế nên đảm bảo thề lực luôn ở mức cao nhất khi đá online, để tránh tình trạng ức chế => đập máy :D, chưa kể tới việc gặp mấy bố cắn thuốc, thể lực yếu là chỉ có thua.

Một điều nữa là khi bạn đá 2 trận online, 1 trận singer => thì khi bạn đoạt được 2 cup online, thì cũng được 1 cup singer, mọi chuyện tốt đẹp thì sẽ được >30K + 3gold pack :D khoẻ re.

2. Về vấn đề vị trí cầu thủ: Có rất nhiều đội cho bạn lựa chọn tiêu biể 4-5-1,4-3-1-2,4-1-2-1-2 Tuỳ vào cách đá của bạn mà chọn đội hình cho phù hợp. Nhiều bạn thắc mắc sao cầu thủ không chạy chỗ theo ý mình, đây là nguyên do.

Lưu ý khi sắp cầu thủ vào vị trí đá, mỗi cầu thủ sẽ có xu hướng lên công về thủ, hay dạt sang cánh khác nhau.

Vd : Ramires kéo về đá CDM, sẽ rất tốt cho thế trận tấn công, vì ramires sẽ thường xuyên dâng cao để hỗ trợ thêm cho CAM. Tuy nhiên nếu bạn muốn phòng thủ thì không nên chọn ramires đá CDM, thay vào đó là felaini sẽ tốt hơn.

Bởi vậy khi bạn đá, trong quá trình đá mà thấy thằng nào đó chạy tầm bậy không theo chiến thuật, thì đừng cố ép nó vào vị trí đó, nên thay bằng cầu thủ khác, sẽ tốt hơn cho quá trình vận hành chiến thuật..
    Thế nên có những vị trí bạn không cần cầu thủ đắt tiền, mà vẫn đá rất tốt, tốt hơn những thằng mắc tiền nhiều :D

Với mình là Adam Johnson (vị trí bất khả xâm phạm bên hành lang cánh phải :D)

3. Về custom static: bạn có thể đều chỉnh lối đá riêng cho phù hợp, như bóng dài, tạt cánh... v. V

Cách sử dụng là bạn vào chế độ singer => custom static => chỉnh theo cách mình mong muốn => save lại => quickly static => sẽ có 4 loại cho bạn thay đổi => thay những chiến thuật bạn muốn vào đây.

Đến lúc này vào trận đấu bạn chỉ cần nhấn D-pad "xuống" là sẽ hiện lên danh sách custom static => chọn cái muốn xài thôi :D

Một vài tối kiến chia sẽ vs anh em :D

2. nghiemnhatminh

nghiemnhatminh Member

Thể lực mình toàn đá cho cầu thủ xuống còn 60 rồi cho ăn thuốc cường dương:D

3. Madkelele

Madkelele No Madkelele No Party

trên 80 là đá cả trận ngon rồi

4. shevchenbe90

shevchenbe90 Member

Lựa chọn đội hình & cầu thủ quan trọng lắm.
    41212 yêu cầu 2 tiền vệ cánh quặt vào sút tốt.
    1 CAM khoẻ và sút tốt,ko cần nhanh.
    4411 lại cần 2 tiền vệ cánh thuần tuý tạt siêu chuẩn và CF thì phải là siêu "số 10" toàn diện.
    ...

5. nguyenhoang0112

nguyenhoang0112 Member

CAM khoẻ sút tốt để làm gì ợ? Mình 4-1-2-1-2 toàn dùng Kagawa với Mata đá rất chuẩn, thao tác nhanh lẹ, chủ yếu là để bật tường trung lộ với 2 tiền đạo và chọc banh xuống cánh chứ mình chả bao giờ đưa banh cho nó sút, vả lại trò này cứ để lực tầm tầm rồi điều banh chuẩn vào góc là vào hết :))

6. txdang1502

txdang1502 Member

tuỳ vào cách đá của mỗi người mà chọn cầu thủ cho phù hợp thôi. mỗi ngùơi mỗi kiểu mà

dieuuocgiandon thích bài này.
  7. linh92ss

linh92ss Member

hot nhể.nghe các bác bình luận mà thèm,chắc tích tiền mua hàng tuyển thôi.=P~=P~=P~

8. Tung Anh Vuong

Tung Anh Vuong Member

Xài 3-5-2 đè bẹp tuyến giữa với dứt điểm tuyến 2 . Cứ honda mà phất

9. yellyzzz

yellyzzz Member

3-5-2 thì là nắm tuyến giữa tuyệt đối, chỉ hơi ngại mấy chú gà đưa bóng ra biên chạy thẳng rồi tạt vào :))

mình hay thắng đối thủ mạnh, hoà/thua nhảm mấy đối thủ gà gà

10. Tung Anh Vuong

Tung Anh Vuong Member

Mình tuyển mấy chú hậu vệ Hea cao là xong! Mấy thằng TV cánh workrate def high là được