Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[FIFA 14] Moddingway Mod 6.2.1

Bản Mod của Moddingway cho FIFA 14

1. PhuongTuan
    Developer(s):
    Ariel
    Publisher(s):
    Modingway
    Compatible Online:
    Yes

Tác giả: ARIEL
    Forum chính thức :
    http://www.moddingway.com/forums/thread-22680.html

Vui lòng đọc thật cẩn thận. Để chơi online, bạn cần chọn "EA Update Enabled" trong FIFA 14 Moddingway Selector. Nếu bạn vẫn gặp lỗi "desynchronized", bạn phải uninstall bản mod này (xem hướng dẫn bên dưới). Cảm ơn.

Chạy Tool này từ thư mục chính FIFA 14

Select Database: có 3 tùy chọn

a) Default Database: đây là database gốc (mặc định) của FIFA 14. Nếu bạn chơi online và cập nhật chuyển nhượng thông qua các bản cập nhật chính thức từ EA thì đây là tùy chọn dành cho bạn.

b) Default Database Improved: đây cũng là database gốc của FIFA 14 nhưng với các chỉnh sửa về Kit cho một số đội bóng được thêm vào (ví dụ như các đội tuyển quốc gia hay Liga Zon Sagres chẳng hạn). Nếu bạn chơi Online hay đang chơi dở Career Mode (được bắt đầu với database mặc định) thì có thể sử dụng tùy chọn này. Nó cũng cho phép bạn chơi các Tournament mới được thêm vào Career Mode.

c) Database 2.0, 3.0, 4.0, 5.0, 6.0...
    • Bao gồm chuyển nhượng theo các bản cập nhật chính thức mới nhất từ EA.
    • Không có đội mới.
    • Kits, Boots và Balls được mở khóa (unlocked)
    Select Tournaments
    • Career Mode Tournaments: bạn sẽ chỉ có các giải đấu mặc định trong Game Modes > Tournaments. Trong trường hợp bạn muốn tạo Career Mode thì sử dụng tùy chọn này.
    • Game Mode Tournaments (No Career Mode): tùy chọn này sẽ thêm các giải đấu mới vào Game Modes > Tournaments, bao gồm: UEFA Champions League, UEFA Europa League, World Cup, Confederations Cup, Copa America and Euro. Bạn cần lưu ý không tạo Career Mode trong khi tùy chọn này đang được sử dụng nếu không game sẽ bị crash.
    Select Scoreboards/Popups

Bạn sẽ gán Scoreboards/Popups vào các slot khác nhau tùy giải đấu. Bạn cần nhớ nếu bạn gán scoreboard của EPL vào Slot 2, bạn sẽ thấy chúng khi bạn chơi FA Cup hay các trận giao hữu quốc tế
    Bạn còn có tùy chọn khác để sử dụng một bộ Scoreboard nhất định cho tất cả các League và giải đấu.

Select Turfs

Bạn có thể chọn các loại mặt sân khác nhau hay trở về sử dụng mặc định.

heroes939 and 0beronkt like this.
  1. PhuongTuan

PhuongTuan Member

PhuongTuan updated [FIFA 14] Moddingway Mod with a new update entry:

[FIFA 14] Moddingway Mod 5.1.0

Read the rest of this update entry...

2. Yamabushi

Yamabushi

Bạn ơi mình chỉ mình cách sửa đường dẫn trong regedit với, mình cũng bị lỗi tương tự như thế :-?

3. PhuongTuan

PhuongTuan Member

[FIFA 14] Moddingway Mod 5.1.0 - Fix

Cyentruk thích bài này.
  4. PhuongTuan

PhuongTuan Member

Bạn nào bị lỗi DB 8.0 thì tải bản [FIFA 14] Moddingway Mod 5.1.0 - Fix trên nha, tải về xong bỏ file vào mục FIFA 14 rồi các bạn mở FIFA 14 MWM Selector lên chọn lại Database 8.0 rồi vào game Reset Squad là OK.

Cyentruk thích bài này.
  5. Viet Thanh

Viet Thanh

Ca nha cho em hoi em dung ban 4.8 all in one, lam theo huong dan ea disbale roi data 4.0 sao cu vao carser lai bi dis ra nhi :

6. PhuongTuan

PhuongTuan Member

Bạn update lên bản 5.1. 0 luôn đi rồi dùng Database 8, còn cái Career bạn bị dis thi bạn mơ FIFA 14 MWM Selector.exe lên xem lại cái Select Tournamets có dc chỉnh là Career Mode Tournaments hay ko

Cyentruk thích bài này.
  7. PhuongTuan

PhuongTuan Member

[FIFA 14] Moddingway Mod 5.5.0

Cyentruk thích bài này.
  8. huynhbao7

huynhbao7 Member

Sao e cài Moddingway Update vào chọn Career mới là nó Crash văng ra vậy Ad

9. JackArs

JackArs

Sao choi career mode toàn crash là sao ad!! 1

10. chinhhoang

chinhhoang Member

Chào các bác, lâu lắm rồi mới lên được đây thấy nhiều thứ thay đổi trong fifa 14 qua. Em xài fifa bản quyền mà không biết là nó cập nhật moddingway tới ban nào rồi, các bác cho em hỏi giờ em muốn cài bản 5.5.0 thì phải cài từ bản nào trước. Và có ban nào tổng hợp để cài một lần không ah. Em xin cảm ơn