Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

Question Cần hướng dẫn dribbling

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi laodaotiensinh87, 29/8/14.

1. laodaotiensinh87

laodaotiensinh87 Member

Thanks bác video hữu ích lắm á

2. Nguyễn Bảo Hưng

Nguyễn Bảo Hưng Member

Giới thiệu cho bạn 2 skill tớ hay sử dụng để tạo sự đột biến trong khu vực cấm địa, đó là waka waka và rabona. Do chưa chơi trên pc lần nào nên ko biết nó ra sao, nhưng đây là các chiêu ẩn trên fifa 14,nó ko có hiển thị cho bạn tập ở mục hướng dẫn.

Cũng theo kinh nghiệm tập skill của tớ, là bạn nên tập từ 1 sao đến 3 sao trước đã rồi nên chọn các mức cao hơn. Khi thành thục hết rồi, tự khắc bạn sẽ chắt lọc lại cái nào cần và cái nào ko và cũng tùy theo lối đá của bạn sẽ hình thành nên các combo skill tương ứng.
    Một số bạn sẽ cho là skill chỉ làm màu thôi, cũng có thể đúng, nhưng khi lối chơi đồng đội tắt điện và trận đấu đang đi vào ngỏ hẹp thì những pha đột biến này lại giúp trận đấu cởi mở hơn và có bàn thắng đấy <:-P
    P/S: bạn nào có đá trên x360 có thể inbox tớ để giao lưu mấy trận nhé. Tớ chỉ đá Everton thôi và mong được chỉ giáo các cao thủ

laodaotiensinh87 and Cyentruk like this.
  3. RKT

RKT Moderator Team Leader

Mấy cái này chỉ chơi trong FUT thôi chứ đá bình thường thì phế hết :v

4. Nguyễn Bảo Hưng

Nguyễn Bảo Hưng Member

À, cái này tớ chịu vì đá gà lắm, nhưng nó dễ phế như vậy thì tốt nhất fifa nên bỏ hệ thống này luôn là đẹp. Tớ cũng có xem rất nhiều trận trên pc, mà vẫn chưa có cơ hội trải nghiệm, theo tớ thấy là nhịp độ trận đấu trên pc có vẻ chậm hơn trên console rất nhiều, mặc dù đã chỉnh game speed lên fast. Cũng có thể do vậy nên các game thủ trên pc có nhìu thời gian để bắt bài hơn và ít bị bất ngờ. Tớ tuy đá gà mờ, ko chuyên nghiệp gì, nhưng cũng tự tin vào tuyến phòng ngự ko dễ gì mấy trò hoa lá đó qua mặt dc, nhưng khi đá với các tay lão luyện mấy trò này vẫn bị vẽ qua như thường
    Hoặc cũng có thể do bồ đá hay quá, nên xem chuyện đó dễ dàng :D Tớ chỉ đá season và pro club thôi, FUT thì ko hám lắm vì chơi trên fifa13 nhìu lắm r

5. lightshaman

lightshaman Member

Thật sự cảm giác đá ps4 gameplay nhanh hơn hẳn so với pc.
    Cầu thủ cứ phi hùng hục làm sao ý @@
    Không quen tý nào

Hoài Nam thích bài này.
  6. Madkelele

Madkelele No Madkelele No Party

Cái ignite engine có vẻ nhanh hơn cái engine cũ... chỉ sợ càng ngày càng giống FUT thì...

Hoài Nam thích bài này.
  7. Hoài Nam

Hoài Nam Stronger than Ever

Nhanh hơn anh à :'(

8. Takashi

Takashi Member

Thì lối đá của Blue team lên ngôi anh :))) xe lu xe ủi thống trị haha

9. laodaotiensinh87

laodaotiensinh87 Member

Cái skill fake waka waka có skill nào cho qua luôn mà không phải đảo chân không ạ

10. Nguyễn Bảo Hưng

Nguyễn Bảo Hưng Member

laodaotiensinh87 Dùng waka waka đó, vẽ nữa vòng của chiêu roulette, xong rồi gạt cần LS thôi là nó ko đảo chân

laodaotiensinh87 thích bài này.