Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Vì cộng đồng FIFA Vietnam...

Thảo luận trong 'Giải đấu Online' bắt đầu bởi Takashi, 8/6/17.

?

Các bạn có muốn tham gia giải Pro Clubs có Crimson Phoenix (CPX) tham dự ?

1. 16.1%
  2. Không

83.9%
  1. Cyentruk

Cyentruk Administrator

Hiểu sâu sắc từng từ 1 mới lên tiếng nha. Anh thấy em nhiều cái nhanh nhẩu quá đó.

2. FFvnCR7

FFvnCR7 Member

Không bao giờ hết giận và nguôi dc đâu anh ạ. Thà mất 1 còn hơn mất hết anh ơi

3. h0lykn19ht

h0lykn19ht Administrator

Thực ra mình không muốn comment gì vô cái topic này vì đang làm thân phận BTC của giải đấu. Nhưng thật sự xesi à, bạn mang PES vô trong tranh luận này để hy vọng những người kia nghĩ lại và nhìn lại về cộng đồng à? Mình hiểu bạn muốn anh em phải nhìn nhận lại sự việc, nhưng lấy PES vô mà so sánh thì đúng là châm thêm dầu vào lửa. Xin hết.

4. Khuất Duy Tân

Khuất Duy Tân Member

Không nhiều người trong forum biết em, nhưng em tham gia đến nay cũng khoảng 3 năm nhưng chỉ chủ yếu đọc chứ không bình luận.
    Nhưng vụ này mong những người có quyền, có trách nghiệm và mong muốn xây dựng cộng đồng FifaVN làm đúng với những gì số đông anh em mong muốn. Không phải chỉ để anh Takashi lập ra xong vote cho vui rồi đâu lại vào đấy

Born2beMNSD and JaydenNguyenn like this.
  5. Takashi

Takashi Member

Em hiểu chứ. Hi vọng "anh em" trong câu "anh em có thể bình tâm nhìn lại mình vì 1 cái chung" của anh sẽ không có những phần tử kia.

Born2beMNSD and JaydenNguyenn like this.
  6. xesi

xesi Member

Anh @Cyentrunk mà thông qua vụ này thì sẽ là tiền lệ xấu cho cộng đồng. Thực sự trong hơn 40 người vote kia bao nhiêu thực sự hiểu bản chất vấn đề, bao nhiêu là bị lôi kéo vote cho có để một số người đạt đc mục đích của họ.

7. VinaStyle

VinaStyle Member Team Leader

Ông nói hộ tôi cái bản chất nó như thế nào để tôi vote ngược lại cái ?

8. Đỗ Khải

Đỗ Khải Member

Xin lỗi bạn trước, theo như mình biết thì bạn mới tham gia cộng đồng và giải đấu này, trước kia thì không. Thì bạn chả hiểu được bản chất thực sự ở đây đâu mà có quyền vơ đũa cả nắm như vậy. Quan hệ giữa các team đã kéo dài từ các bản Fifa trước, không đến lượt 1 người chân ướt chân ráo vừa vào đã phán xét mọi người này nọ.

9. Takashi

Takashi Member

Anh thấy một tài năng "PES" như chú vô đúng là nhầm cmn team. Thật tiếc 1 tài năng "PES" bị nhồi cmn sọ. Chú chỉ đích danh xem 49 người vote trên kia ai bị lôi kéo. Chỉ được 1 thằng bị lôi kéo, anh tặng chú 1 key PES 2018. Mà mục đích của họ ở đây là mục đích j? Chú phát biểu với tư cách member của CPX hay chỉ là member của diễn đàn, đã tham dự giải pro clubs bao giờ chưa

10. Kido

Kido Member

Trong trường hợp này thì em không nghĩ là bị lôi kéo, vì cả cộng đồng Pro Club hiện tại cũng không có quá nhiều team, và cũng không phải là không biết nhau từ trước đâu ạ. Cái gì nó cũng có nguyên nhân của nó cả anh ơi, không người này thì sẽ có người kia, không lần này thì sẽ là một lần khác có người sẽ nói ra thôi.

Đâu phải tự nhiên một team bị cả cộng đồng họ đánh giá xấu, mặc dù là một trong những team bài bản và đá tốt gần như nhất ở Pro Club Việt Nam hiện nay đâu anh?

Mục đích của vote, không hẳn là tẩy chay vì cay cú hay ghét bỏ gì nhau, mà là cộng đồng muốn CPX suy nghĩ lại cách làm việc của mình, lối đá đẹp, bản sắc hay, nhưng không được lòng người này, thì ít nhất cũng phải được lòng người kia, không phải bị cả cộng đồng đẩy lùi như tệ nạn ma túy đâu anh ơi :D