Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Cần giúp FIFA 14 lỗi khó hiểu

Thảo luận trong 'Hỗ trợ sự cố' bắt đầu bởi QuangHung31184, 30/12/13.

1. QuangHung31184

QuangHung31184 Member

Hiên tại em đang gặp lỗi khó hiểu. Khi chơi fifa 14, ở cửa sổ Friends, ngay dưới dòng trang thái (online, away... ) có hàng chữ unkown game [R&D M...]. Vào game không kết nối đá online đươc(season và onlyfriends). Em đã down và cài đặt lại từ đầu nhưng vẫn vậy. Các bác giúp em với. :-&
    Cho em hỏi thêm, lỗi này có phải do em cài máy bàn ở nhà và laptop ở cơ quan cùng 1 key và acc không ah??????????:-/
    TB: em không biết up hình cả nhà thông cảm, kể ra có cái hình thì dễ nói hơn. :@)

2. Cyentruk

Cyentruk Administrator

A cũng đang bị lỗi này, chưa biết cách khắc phục. Tuy nhiên vẫn đá Online bình thường, chỉ có bị hiện chữ Unknown game [R&D Mode] thôi.

Lỗi này không liên quan đến trường hợp của e (2 máy chung 1 acc) mà là do nguyên nhân khác.

P/s: R&D Mode là viết tắt của Research & Development Mode nghĩa là Chế độ Nghiên cứu & Phát triển. Trong phần mềm và game hay có chế độ này để các lập trình viên kiểm tra các tính năng hay hiệu chỉnh được dễ dàng hơn.

QuangHung31184 thích bài này.
  3. QuangHung31184

QuangHung31184 Member

Thanks a nhé. Có cách khắc phục post lên để em biết với nhé.

Cyentruk thích bài này.