Dismiss Notice
Chào bạn đã ghé thăm diễn đàn Cộng đồng FIFA Việt Nam! Hãy đăng ký làm thành viên để chém gió cùng mọi người trên chatbox nhé, chỉ 30 giây thôi!

[PC] Các bác giúp em config tay khựa cho FIFA 14

Thảo luận trong 'Hỗ trợ sự cố' bắt đầu bởi Mamoru99, 15/10/13.

1. Mamoru99

Mamoru99 Member

tình hình là em config xong cop 2 file : x360ce và xinput1_3.dll thì nó hiện ra lỗi "the exception unknown software exception 0xc000417 occured in application at location 0x685ca92e" Làm thế nào bây h ạ :((

2. kidofido

kidofido Member

em cũgn bị vậy ... năm nai đã ráng tậu cpu mới để chơi dc FIFA h thì ko bik sao nữa ... thix chơi gamepad hơn, em dùng NAZAR V37 đó các anh, chỉ giúp em với

3. nvhung0069

nvhung0069 Member

Mình chưa đủ bài post link, 2 bạn sang voz hoặc pesvn mình đã post bản x360ce mới nhất tương thích với FIFA14 rồi.

Mamoru99 thích bài này.
  4. Mamoru99

Mamoru99 Member

thks bác rất nhiều

5. ktshaminhvu

ktshaminhvu

bạn vào control panel ===> set up usb game control xem thử loại tay cầm của mình là loại gì rồi vào folder fifa 14 chỉnh file button ( tìm dòng nào đúng loại tay cầm mình là dc ).
    pm: ktshaminhvu@yahoo.com mình chỉ cho ko cần giả lập xbox 360 đâu

6. elephance

elephance Member

mình cũng dùng tay tàu và lúc dùng cái giả lập x360ce cũng bị lỗi exception như trên, cách khắc phục là vào regedit đổi lại tên tay cầm là ok :) ko phải chạy thêm giả lập gì cả

7. nhatthaiok

nhatthaiok Member

Sao mình cũng giả lập ròi thay regedit mà vô game n1 k hiện cái gamepad lên để chỉnh. toàn là hện keyboard với mouse . vô trận vẫn đá dc bang game pad nhưng lại k chỉnh nút dc. toàn hiện keyboard. ai giúp với. tay ps2

8. chunchjn

chunchjn

Hay quá thanks bạn